Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลดอุณหภูมิ 3000+ ลงได้บ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลดอุณหภูมิ 3000+ ลงได้บ้างไหมครับ

อุณหภูมิไม่คล็อกตอนเปิดเครื่อง CPU 41 ํC MB 32 ํC (ห้องไม่มีแอร์อากาศก็ไม่ร้อนมาก)
    หลังจากรันโปรแกรม 3D Markอุณหภูมิ CPUและ MBสูงขึ้นเป็น 51 ํC และ 40 ํC ตามลำดับเคยลองคล็อก เป็น 2.520 GHZ อุณหภูมิสูงยิ่งหนักเข้าไปอีก (60 ํC และ 40 ํC) มันร้อนไปไหมครับสำหรับ AMD64 3000+ 939 พัดลมซิงค์ เดิมๆ
    MB ASUS A8R-MVP
    RAM Rox 512*400 2 แถว
    VGA Sapphire1950GT 256MB
    PSU Enamax 460W

ซื้อ Heatsink ใส่โลด พวก Freezer 64 pro ถูกๆ เย็นๆ

Comment

xปกติครับ ไม้ต้องกลัวครับ ชิวๆ

Comment

ไม่คล๊อก ปกติ ผม 38 ถ้าแอร์ เหลือ ต่ำกว่า 35 ราวๆ 31 - 35 อ่ะ ไม่มีพัดลมเสริม ไม่มีลมเป่า เปิดแค่ฝาสองข้าง

Comment

ของผม oc เป็น 2.5 ซิ้งเดิม ไม่เปิดแอร์ เปิดฝา2ข้าง ไม่เคยถึง 40 องศา เลยครับ

Comment

น่าจะพอๆกันนะเพราะซิ้งต์เดิมเหมือนกันนี่
            แต่ไม่เคยไปเหยียบ 50 เลยนะ

Comment

ของผม x2 4600 ใส่ฮีตซิ้งของซาวแมนอะ ก็40ฟ่า เล่นเกมหนักๆก็49อะครับ มะเกิน50 คล๊อกไปนิดนึงเอง กลัว - -

Comment

60 ไม่ต้องกังวลครับมันรับได้ 65

Comment

939 3000+ เหมือนกันครับ ดันไปที่ 2.5 ซิ้งเดิม เปิดฝาข้างนึง ไม่แอร์ ไม่เกิน 45 ครับ ลองเช๊ค ผิวสัมผัส ซิ้งก่ะ cpu แล้วก็ ดู ซิลิโคนด้วยครับ ^^'

Comment

ลองแกะซิงค์ทาซิลิิโคนใหม่แล้ว ก็ยังเหมือนเดิม ยิ่งตอนคล็อกพุ่งไป 60 ํC กลุ้มเลย

Comment

Working...
                    X