Announcement

Collapse
No announcement yet.

keyboard notebook กดไม่ติดตัวนึงครับ ซ่อมที่ไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• keyboard notebook กดไม่ติดตัวนึงครับ ซ่อมที่ไหนดี

เป็นเครื่อง acer travelmate370 หมดประกันแล้วครับ

กดปุ่มตัว "พี" ไม่ติด ตอนแรกต้องกดแรงๆ ถึงติด ผ่านไม่ไม่กี่นาที กดไม่ติดแล้วครับทีนี้

เพิ่งเป็นวันนี้เองครับ ไม่ทราบว่าต้องทำไงดีครับ

แนะนำที่ซ่อมราคาไม่แพงทีครับ ประมาณเท่าไหร่หรอครับ อาการแบบนี้

ขอบคุณครับ

มีใครพอแนะนำได้บ้างป่าวครับ?

ขอบคุณครับ

Comment

ไปตามร้านซ่อมโน๊ตบุ๊คทั่วๆ ไปเขาก็ซ่อมได้ทั้งนั้นครับ ถ้าเสียแค่ที่ปุ่มจริงๆ นะ และรอรับเดี๋ยวนั้นได้เลย ถ้าไม่ได้ เดินออกมาเลยไปร้านอื่น เพราะไม่ใช่อาการเป็นที่เมนบอร์ด ถ้าเป็นที่เมนบอร์ดอันนี้ได้เครียดเพราะแต่ละร้านฝีมือช่างไม่เท่าเทียมกัน อย่าไปดูที่หน้าร้านสวยงามหรูหราใหญ่โตตั้งอยู่ในศูนย์ไอทีดังๆ แล้วคิดว่าช่างจะเก่งทุกคนน่ะ

Comment

Originally posted by pomster View Post
        ไปตามร้านซ่อมโน๊ตบุ๊คทั่วๆ ไปเขาก็ซ่อมได้ทั้งนั้นครับ ถ้าเสียแค่ที่ปุ่มจริงๆ นะ และรอรับเดี๋ยวนั้นได้เลย ถ้าไม่ได้ เดินออกมาเลยไปร้านอื่น เพราะไม่ใช่อาการเป็นที่เมนบอร์ด ถ้าเป็นที่เมนบอร์ดอันนี้ได้เครียดเพราะแต่ละร้านฝีมือช่างไม่เท่าเทียมกัน อย่าไปดูที่หน้าร้านสวยงามหรูหราใหญ่โตตั้งอยู่ในศูนย์ไอทีดังๆ แล้วคิดว่าช่างจะเก่งทุกคนน่ะ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมเคยเป็น ของ acer ด้วย ประกันหมด เข้าศูนย์ เสียปุ่มเดียวก็จริง แต่ ต้องเปลี่ยนยกแผงเลย 1900 มั่ง ถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
          X