Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ BIOS ยังเข้าไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ BIOS ยังเข้าไม่ได้เลย

ตอนนี้ใช้บอร์ด ASUS P5Q-PRO ครับ อาการก็คือเครื่องรันหน้า LOGO แล้วมันจะให้กด F1 เพื่อ setup หรือ F2 เพื่อ Default อ่ะครับ แต่เมื่อกด F1 แล้วเข้าไป set ใน BIOS แล้วหลังจากเครื่อง Boot ใหม่แล้ว ก้จะค้างไปเลยครับ ทำอะไรไม่ได้เลยครับ แต่พอกด F2 มันสามารถเข้า windows ได้นะครับแต่พอผมปรับเวลาใน windows แล้วลอง restart อีกรอบ มันก็จะค้างไม่สามารถทำอะไรได้เลยครับ จนต้องเคลียร์ BIOS ใหม่ ปิดเครื่องดึงปลั๊กออกเลยอ่ะครับ จะลง Windows ใหม่ก็ไม่ได้ครับ เพราะว่า set BIOS ไม่ได้เลยครับ พอจะมีวิธีแก้รึเปล่าครคับช่วยด้วยนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ อขบคุณมากครับ

อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนถ่านเมนบอร์ดค่ะ

Comment

ซื้อมาตอนออกใหม่ๆเป็นเหมือนกัน อัพไบออสครับหายแน่ๆฟันเฟิม

Comment

clear cmos , แฟลชไบออสใหม่

Comment

แฟรซเลยครับ

Comment

Working...
          X