Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel vs NForce vs AMD ใครจะรีดแรมได้มากกว่ากัน??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel vs NForce vs AMD ใครจะรีดแรมได้มากกว่ากัน??

ก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่ได้มาอวดนะครับ(เพราะเคื่องผมไม่ได้แรงเลย)
    ผมแค่อยากรู้ความสามารถของชิปแต่ละค่ายเท่านั้นครับ

คือผมเคยใช้แค่ชิป Intel เห็นเพื่อนมันใช้ NForce แล้วแรมแรงดี
    เลยอยากมาหาข้อมูลดูเผื่อจะได้ย้ายค่าย..อิอิ ขอขอบคุณทุกท่านมากครับผม

ไม่ว่าจะเป็นชิปรุ่นไหน ค่ายไหน เชิญโพสตามอัธยาศัยเลยครับทุกท่าน
    Intel vs NForce vs AMD

ขอดูแค่ตอนเทสด้วย Everest [Cache & Memory Benchmark] ก็พอครับ หรือจะแถมตอนเทสโปรแกรมอื่นด้วยก็ดีครับ

Last edited by Farrell; 3 Mar 2009, 17:36:07.

Wow llsJ

Comment

ดันหน่อย..อยากเห็น

Comment

Originally posted by converseboy View Post
        Wow llsJ
        ไม่มีมาโพสให้ดูเป็นวิทยาทานหรอครับท่าน

Comment

รู้สึก น้าแมว ตั้งกระทู้เทส กับ eveverest ให้ดูอยู่นะ ลองหาดู

Comment

ผมก็กำลังสนใจพวก nforce 780i/790i อยู่พอดี แต่เห็นมีคนบอกว่ามันร้อนมากเลยลากยาก เพิ่มไฟชิพเซ็ตไม่ค่อยได้เดี๋ยว PCB ละลาย ไม่รู้จริงป่าว..???

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
              ผมก็กำลังสนใจพวก nforce 780i/790i อยู่พอดี แต่เห็นมีคนบอกว่ามันร้อนมากเลยลากยาก เพิ่มไฟชิพเซ็ตไม่ค่อยได้เดี๋ยว PCB ละลาย ไม่รู้จริงป่าว..???
              ร้อนมากมั้นครับท่าน ใครเคยใช้มาแนะนำหน่อยครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=320478
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=404735

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                  รู้สึก น้าแมว ตั้งกระทู้เทส กับ eveverest ให้ดูอยู่นะ ลองหาดู
                  หาไม่เจอครับท่าน ผมหาอยู่ 1ชม.ครึ่ง ท่านมีลิ้งค์มั้ยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน

เหมือนจะได้ข้อสรุปแระ

การรีดแบนวิชแรม
                    1. nForce
                    2. AMD
                    3. Intel

ความร้อน
                    1. nForce*
                    2. AMD**
                    3. Intel

*,** ร้อนเพราะมี VGA ออนบอร์ดด้วย

Comment

NFORCE รุ่นแจ่มๆ UNLINK แรมได้ด้วย ไม่ต้องวิ่งตาม FSB ของ CPU

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                        NFORCE รุ่นแจ่มๆ UNLINK แรมได้ด้วย ไม่ต้องวิ่งตาม FSB ของ CPU
                        แพงมากมั้ยครับท่าน

Comment

ก็แพงอยู่นะ อย่างของ ASUS รุ่นมันจะประมาณมีคำว่า Striker อะไรทำนองนั้น

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                            ก็แพงอยู่นะ อย่างของ ASUS รุ่นมันจะประมาณมีคำว่า Striker อะไรทำนองนั้น
                            ป้าดดด...ถ้าเกิน 4000 ขอผ่านครับ..งบน้อย อิอิ

Comment

Working...
                            X