Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง เมนบอร์ด และการ์ดจอหน่อยนะคัรบ><

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่อง เมนบอร์ด และการ์ดจอหน่อยนะคัรบ><

คือพอดีว่า ผมอยากจะ ซื้อการืดจอตัวใหม่ แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า เมนบอร์ดของผมรองรับแต่

agp ซึ่งเดี๋ยวนี้ หาดีๆไม่ค่อยได้แล้ว ส่วนใหญ่จะเป็น pci-e คือผมอยากถามว่า

ถ้าจะซื้อเมนบอร์ดใหม่ ซึ่งใช้ฮาร์ดแวเดิม แต่ช่องเสียบ เป็น pci-e จะมีไหมครับ

เครื่องของผม

ram ddr 1.5 gb bud 400

p.4 2.6 ghz

agv fx 5200

ประมาณนี้อ่าครับ จะมีเมนบอร์ดหม่ให้เปลี่ยนไหมหว่าT^T

ขอบคุณล่วงหน้าครับ เหอๆ *-*

-------*-----------*-------

socket 478 ครับ T^T

ขอบคุณมากครับที่ตอบกระทู้
    Last edited by winterday; 3 Mar 2009, 21:46:39.

CPU socket ไหนล่ะ ถ้า 478 ก็หายาก...

Comment

มีครับที่เซียร์ 478 บัส 800 การ์ดจอเป็น PCI-EX แรม DDR2 533

Comment

ถ้าจะเปลี่ยน mainboard เฉยๆ ผมว่ามันไม่ค่อยคุ้มอ่ะ

ผมว่าเก็บตังค์ซื้อเครื่องใหม่น่าจะคุ้มกว่า

ส่วนตอนนี้ลองหา AGP 7600GT หรือไม่ก็ 1650Pro

ไปใช้แก้ขัดก่อน พันกว่าบาทใน itmarket
        Last edited by H13; 4 Mar 2009, 09:27:49.

Comment

Working...
        X