Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการQ9400เล่นเกมหน่อยครับ><

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการQ9400เล่นเกมหน่อยครับ><

อนาคตเกมมันจะรองรับ4หัวใช่ปะครับ หรือว่าจะยังคง2หัวเหมือนเดิม

ผมกะจะซื้อตัวนี้ผมอนาคตของเกมอะครับ แต่กะจะซื้อE85003.16GHz มันเหมาะสำหรับการเล่นเกมหรอครับ

แล้วไอQ9400ตัวนี้ผมควรซื้อมั้ยอะครับ ไม่ใช่ทำงาน กราฟิกอะไร เล่นแต่เกมหนักๆ

อะครับ

รอดูอนาคตต่อไป
    อย่าดูอนาคตมาก เอาปัญจจุบันนี้ดีที่สุดจะดีกว่า (เพราะไม่แน่ 4 Core Support เกมส์มาจริงๆ อาจจะต้องอาศัย 4GHz Up ถึงจะเล่นเกมส์ลื่น ละซวยอีก)
    E8xxx ในปัจจุบันแรมสุดยอด แซง Qxxxx ที่ GHz ต่ำๆ หมด fps เกมส์สูงๆ ทั้งนั้น ในราคาที่ถูกกว่า
    ก็แรงดี (Q9400) แต่จะแรงน้อยกว่า E8xxx หน่อย ที่ความเร็ว 3.0 GHz ขึ้นไป (เล่นเกมส์ + ทำงาน อื่นๆ)

Comment

Working...
    X