Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่า King's Bountry Legendary บ้างมัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่า King's Bountry Legendary บ้างมัยครับ

สำหรับคนที่ชอบชอบเกมแนวเทริ์นเบส อย่าง Hero เกมนี้ก็เป็นอีกเกมที่สนุกเหมือนกัน ตอนนี้กำลังเล่นอยุ่มันดีครับ ลองดูได้

อยากเล่นเกมนี้เหมือนกัน

ท่านเล่นแล้วเป็นไงบ้าง เล่ากันมั่งนะครับ

Comment

ภาคเสริม?

Comment

หวัดดีครับ คุณsainturit เล่นถึงเกาะไหนแล้วละครับ ผมก็กำลังเล่นอยู่เหมือนกัน แลกเปลี่ยนประสบการณ์ได้นะครับ

ภาคเสริมนี้ออกแล้วหรือครับ ผมไม่แน่ใจเห้นเว็บนอกบอกว่าจะเป็นภาคของ เจ้าหญิง อะไรนี้ละครับลืม อิอิ

Comment

เป็นเกมที่ไม่ได้อยู่ในสายตาและสนใจอะไรเลย แต่พอว่างไม่มีอะไรทำเลยลองมาเล่นดูปรากฏว่า..........สนุกมากครับพี่น้อง

ขนาดผมไม่ชอบเกมแนวๆนี้นะเนี่ย(แต่ก็แล้วแต่คนอยู่ดีแหละ)

Comment

พึ่งเล่นได้ประมาณ สองอาทิตย์เองครับ สนุกดี เพราะผมเคนเล่น Hero มาก่อน ตอนนี้ถึงเกาะเอลฟ์ ครับ เครสมันเยอะมาก ถ้าเล่นแบบไม่โกง ต้องทำเครสถึงจะเก่ง ผมชอบตรงที่มันมีอะไรให้ทำเยอะดี ถ้าใครเล่นเกมนี้จบได้โดยไม่ใช้สูตรเลยจะถือว่าสุดยอดความอดทน ใครเล่นจบแล้วบอกด้วยนะครับ

Comment

อืมก็จริงครับ ถ้าเล่นแบบไม่ทำเควส เลยให้ตายไงก็ผ่านยากครับ หลังๆๆ มอนโหดนรกมาก แล้วไหนจะเจอ เกาะ เดมอนอีก ผมยังเล่นไม่จบเหมือนกันครับเพิ่งเล่นได้ อาทิดหนึ่งเอง แต่ laptop ผมมันดันเสียซะก่อนเลย พักไว้ แล้ว คุณ sainturit เล่่น ฮีโร่ สายไรครับ ผมสายเวทย์ยิงเวท โหดดี ประหยัดเวลาคิดไปเยอะ

Comment

King's Bountry The Legend ไม่ใช้หรอครับ หรือผมจำผิด

Comment

ฮาๆๆ จริงๆๆ อย่างที่คุณ deeperman ว่า king's Bounty the legend ครับ พอดีผมไม่ได้ดูชื่อ เห็น king bounty ก็เข้ามาแล้ว อิอิ หาเพื่อนแลกเปลี่ยนประสบกาน เกมนี้เค้าดีจริงๆๆ ทำผมติดงอมแงม

Comment

King's Bountry The Legend ไม่ใช้หรอครับ หรือผมจำผิด
                    ใช่ครับอันเดียวกัน ผมพิมพ์ผิดเอง อิอิ จำได้คุ้นๆ เล่นจบแล้วเมื่อวานครับมันดี ตอนสุดท้าน เจอมังกรโหดมาก เตรียมทหารไปดีๆ นะครับ ผมเล่นสายนักรบครับ เพราะเล่นตัวแรกเลยไม่อยากเปลี่ยน แต่มันก็อึดดีใช้เวทย์ได้เหมือนกัน แต่ยิงไม่แรงเท่าไรมั่ง (ยังไม่เคยลองสายเวทย์ครับ) งงอยู่เหมือนกันตอนจะไปเมือง murok (พิมพ์ผิดขออภัย) แต่ก็หาทางไปจนเจอ มันดีครับเล่นแล้วเพลินดี คนอื่นๆ ถึงไหนแล้วบอกด้วยนะครับ

Comment

ผมยังตะลุยอยู่ แถวเกาะเดมอนครับ ไม่ได้ไปไหนเลย ไม่มีเวลาเล่น คุณ จขกท ลองเล่นนักเวทย์ดูซิครับ สนุกดี ฝรั่งเล่นนักเวทย์กันเยอะเหมือนกัน แล้วตอนจบนี้ ฮีโร่ จขกท นี้ เลเวลไรอ่ะครับ อัฟไรไปบ้าง ผมอยากเล่นนักรบเหมือนกัน หาแนวทางอยู่

Comment

เล่นจบเลเวล 30 พอดีครับ สกิลอัพเวทเป็นส่วนใหญ่อะครับ เน้นอันที่เพิ่ม มานาเร็ว แต่แอบโกง กดสูตรเวทครบเล็กน้อย เพราะมันอยากให้จบเร็วๆ จะได้รู้ว่าจบเป็นยังไง อิอิ ไม่ว่ากันนะครับ ไม่งั้นสู้มันลำบากจริงๆ ต้องกลับไปซิ้อทหารตลอด แถมทหารยังมีจำนวนจำกัดจริงๆ ใครเล่นจบโดยไม่กดสูตรเลยขอคาราวะ ความเก่งจริงๆ ครับ

Comment

ผมพยายาม ค่อยๆๆเล่นอ่ะครับ กลัวมันจบฮาๆๆ เด่วจะไม่มีอะไรเล่น ผมว่าไม่ค่อยยากเท่าไรตอนเล่นหมวด Normal พอเล่น หมวด Hard & impossible นี้สุดๆ ในกองทหารผมเน้น Royal snake กับ ไอตัวปาขวด Arichemist อ่ะครับ เทพโคตรใช้คอมโบได้หลายสกิลเลย แล้ว จขกท กองทัพใช้ไรมั้ง

Comment

ผมเล่นแล้ว ยากจังเลยอ่ะครับ ต้องใช้สูตร เพิ่ม พวกของ skill ไม่งั้นไม่ผ่านอ่ะ ผมก็เล่น Hero เป็นนะ แต่รู้สึกมันยากจัง ทหารซื้อมีหมดด้วย -*- ผมถึงเกาะโจรสลัดก็เล่นไม่ไหวแล้วครับถ้าไม่ใช้สูตรนะ สู้ทีนี่ ตาย 5-10 ตัวตลอด เลยขนาดยิงเวทดาวตก แล้วนะ *-*

Comment

โกงแล้วไม่สนุกจริงๆครับ เกมนี้

แนะนำสำหรับคนเล่นไม่ค่อยเก่งในช่วงแรกนะ

พวก unit LV1 เนี่ย ใช้พวกนี้ไปก่อนดีกว่า ยิ่งมีเยอะ ยิ่งโจมตีได้แรง ราคาถูกด้วย

พยายามทำ เควสหลักไปก่อนครับ พวกเควสรองไว้ทีหลัง เพราะยิ่งทำเควสหลักมาก unit ที่พระราชาขายในแต่ละเมืองก็จะเป็น horde ครับ คือ ซื้อได้ไม่มีวันหมด แล้วก็มีไอเท็มดีๆใช้มากขึ้นด้วย ถึงจุดนึงที่สามารถซื้อ Horsemen แบบ horde ได้นี่ผมว่าเกมง่ายมากเลยนะ อัดกันที 2000-3000 เลย

แล้วที่ให้รีบทำเควสหลักก่อนก็เพราะจะได้ rage ครับ เรียกอสูรจากหีบ (ตามเนื้อเรื่อง ได้ทั้งหมด 4 ตัว) ซึ่งเวทย์มันเนี่ย มีประโยชน์โครตๆ เพราะอัดศัตรูได้ทั้ง map ก้ลดจำนวนไปได้เยอะเลย

ส่วนสายที่ผมเล่นแล้วว่าเก่งนี่ผมก้ว่า สายเวทย์นะ เพราะเกมนี้ เวทย์มันมีเยอะเลย โดยเฉพาะสาย Chaos นี่เวทย์โหดมากครับ หรือใช้เวทย์ support ช่วยได้เยอะแยะเลยครับ

ดีกว่าเอาจำนวนทหารไปตายฟรีง่ะ ถ้าจะเล่นแบบ ปะทะแลกกัน

Comment

Working...
                              X