Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำทีครับ VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำทีครับ VGA

พอดีกำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ VGA ตัวใหม่ ของเดิมใช้ XFX 9800GT อยู่ครับ
    กำลังคิดว่าจะซื้ออะไรดี ตอนนี้ก็มีใจใจอยู่
    1. XFX 9800GTX+
    2. EVGA GTX260 SUPERCLOCK
    และก็เกิดตัวเลือกขึ้นมาอีกหนึ่งก็คือ HIS 4870 TURBO ICEQ4

ตัวเก่าจะยกให้น้องชาย แต่ยังไม่รีบเท่าไหร่ พี่ ๆ น้อง ๆ คิดว่าไงครับ จะเอาตัวไหนดี แล้วจะซื้อเลยดีไหมครับ รึว่ามีแนวโน้มราคาจะลงไหมภายใน 1-2 เดือนนี้ ซื้อมาก็ใช้ยาวหน่อยครับ 3-4 ปีค่อยเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ PSU TAGAN BZ-500 อยู่ มันจะเอา 3 ตัวนี้ไหวไหมครับ

ขอคำแนะนำด้วย ผมอยู่ที่พิษณุโลก หาซื้อของยาก ใครมีร้านแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเลือก GTX260 สงสัยต้องเปลี่ยน Power นะครับ แนะนำ GTX260 ครับ แรงจริง ใช้ไปได้เลย 3-4 ปี

มีอีกตัวที่จะแนะนำ แต่เป็นของใหม่นะคือ GTS250 เพิ่งออกเอง ลองไปหาข้อมูลดูละกันครับ

Comment

ขอบคุณคำแนะนำจากคุณ Firedevilz นะครับ ถ้าจะเล่น GTX260 ต้องเปลี่ยน PSU ด้วยหรอครับ สงสัยต้องตัดใจเอา 9800GTX+ แล้วมั้งงานนี้

รอคำแนะนำจากท่านอื่นมีอีกไหมครับ

ดันไป ๆ

Comment

9800GT กับ 9800GTX+ กินไฟต่างกันประมาณ10วัตต์เองครับ

ถ้าเปิด9800GT ได้ 9800GTX+ก็น่าจะไหวครับ

ผมก็อยู่พิดโลกครับ ไปซื้อมาจากjib 6950 บาท

แต่อีกประมาณปลายเดือนนี้น่าจะถูกกว่านี้เยอะเพราะ gts250

Comment

รออีกซักระยะดีกว่าครับ ตัวใหม่ๆ(ที่ไม่ใหม่)ของทั้ง2ค่ายจะออกมาแล้ว

Comment

9800GT 9800GTX+ ความเร็วมันก็พอๆกันหมดแหละ
            ถ้ามี 9800GT อยู่แล้วเปลี่ยนมาเป็น 9800GTX+ คงไม่คุ้มกับเงินที่ลงไป FPS ต่างกันราวๆ 10 Fps เองแทบไม่ต่างต้องสังเกตุมากๆถึงจะเห็นว่ามันต่าง
            มี 9800GT อยู่ถ้าคิดจะเปลี่ยนให้เห็นผลต้อง GTX260 หรือ HD4870 ไปเลยอย่างต่ำถึงจะรู้สึกว่ามันเร็วขึ้นจริง

ปล.ผมเสียค่าโง่มาแล้ว

Comment

ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำนะครับ
              ถ้าจะไป GTX260 PSU ตัวเก่าจะเพียงพอไหม ไม่อยากเก็บเงินแล้ว

สรุปรออีกซักระยะ ราคาจะลงกว่านี้ใช่ไหมครับ

Comment

รอไปราคากำลังจะลง

Comment

แนะนำให้รอดีกว่าครับ ถ้ารอไม่ไหวแนะนำ 4870

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ คงต้องรออีกซักระยะแล้วหล่ะครับ

Comment

I-Cute 650W น่าจะพอนะครับ TK ขายอยู่ลูกละ 2400 บาทครับ

Comment

tagan u38-480 เอาอยู่จ้า สำหรับ 260 ใช้อยู่

Comment

Working...
                        X