Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ดูยังไงว่า 55/65 nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ ดูยังไงว่า 55/65 nm

หายจากบอร์ดนี้ไปนาน ไม่ได้ติดตามเท่าไหร่ กลับมาคราวนี้ว่าจะอัพการ์ดจอ เป็น 9800GTX+ เลยอยากถามท่านเซียนทั้งหลายว่า 55nm กับ 65nm ดูยังไง ณ หน้าร้านขายจร้า

ขอบคุณล่วงหน้าคับที่มาไขความกระจ่าง

วัดดวง
    ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      วัดดวง
      กรรม ต้องห้อยพระไปซื้อด้วยไหมนิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        วัดดวง
        ยังกะ เกมวัดดวง เลยนะท่าน ..

Comment

- -* ขนาดนั้น เลย เรอะ

Comment

แกะซิ๊งดูเลยครับ ของผมก็แกะดูเจอรหัสb1 55 nmแน่นอนครับ

ตอนนี้ยังไม่มีใครเจอA2 นะที่มีรูปมายืนยัน

แกะออกมาวัดขนาดชิพก็ได้ครับ

A2(65nm) ขนาด 18x18 mm

b1(55nm) ขนาด 17x17 mm

Comment

Originally posted by pizzee View Post
              แกะซิ๊งดูเลยครับ ของผมก็แกะดูเจอรหัสb1 55 nmแน่นอนครับ

ตอนนี้ยังไม่มีใครเจอA2 นะที่มีรูปมายืนยัน

แกะออกมาวัดขนาดชิพก็ได้ครับ

A2(65nm) ขนาด 18x18 mm

b1(55nm) ขนาด 17x17 mm
              ร้านไหนเขาจะให้แกะดูน้ออออ

Comment

ได้การ์ด rep พอใจแระ 65 หรือ 55 ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

Comment

ถ้าให้ชัวร์ว่า55 nmจริงแบบเห็นในGPU-Z ก็เลือกของwinfast ตัวการ์ดnon-ref ซิ๊งสั้นครับ

แต่ผมว่ารอประมาณสิ้นเดือนท่านคงได้การ์ดราคาประมาณ5000ที่มีประสิทธิภาพเท่ากับตัวนี้ครับ

Comment

เอาตัวของผมมั้ยตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

55 หมดครับท่าน

Comment

ไม่ต้องกลัวเพราะไม่มี 65nm
                        เอาตัวไหนยี่ห้อไหนมาก็ได้ครับ 9800gtx+ เป็น 55nm ทุกตัวตั่งแต่ล็อตแรกยันล็อตล่าสุด *-*

Comment

ตอนนี้ผมล่ะสับสน เพราะ palit ออกตัว gtx 250 มา(9800gtx+ เปลี่ยนชื่อ) อีกเวปบอก 55 อีกเวปบอก 65 ???(ตอนนี้กำลังหาเวปที่บอก65 nm อยู่ เล่นกลางวันเจอ ตอนนี้ดันไม่เจอ ลืมเวปอะไร หาต่อไป)

ส่วน9800gtx+ ตอนออกมาใหม่ๆ มีคนโพสรูปไปนานแล้วนะครับ บางคนได้ A2 บางคนB1 อะไรพวกเนี้ย จำไม่ได้ เอ่อ งง แต่คนที่ได้chip เก่า ดันoc ได้ไกลกว่าซะงั้น งงจริงๆ nvidia step เทพ

Comment

Working...
                          X