overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: notebook ดูตรงไหนว่า รุ่นท๊อป

OverclockZone Member

Default notebook ดูตรงไหนว่า รุ่นท๊อป

ยกตัวอย่าง ก็ได้คับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

1. ราคาจะแพงกว่ารุ่นไม่ท๊อปครับ ฟันธง
    2. (รอคนอื่นมาตอบบ้าง)

ขอบคุณครับ....ขอรายละเอียดหน่อยคับ

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

ู^
    ^
    ^
    ข้างบนล้อเล่นนะครับ

คงต้องเปรียบเทียบกันน่ะครับ ดูชื่อรุ่นหรือราคาก็คงยังบอกไม่ได้
    แต่ของพวกนี้ท๊อปได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็บ๊วย ดูเครื่องผมสิ

OverclockZone Member saksith's Avatar

คำว่าtopd ก็คือสุดยอด ก็เหมือนกับรถยนต์มีตัวlimited ตัวtop โน๊ตบุ๊คจะว่าtopก็มีแต่มันก็คือไม่มีสิ้นสุดเพราะการพัฒนาต่อยอดจับตัวนั้นตัวนี้มายัดลงในเครื่องเพื่อจะขาย สำหรับผมนะตัวtopของโน๊ตบุ๊ค ไม่มีหรอกครับ มีแต่เหนือแล้วก็จะมีเหนือกว่า ๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยจนถึงจุดอิ่มตัวของมันก็จะเป็นสถาปัตยกรรมของอุปกรณ์ต่างๆอย่างCPUก็ไม่มีตัวtop เพราะมันพัฒนาขึ้นไปเรื่อยครับ

ปล. ความคิดคนทั่วไปTOP ก็คือซุปเปอร์มาร์เก็ต อิอิ

คงจะเป็นอย่างที่ท่าน saksith เค้าว่าไว้นะ มันหลากหลายเหลือเกินจริง ๆ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ส่วนใหญ่ผมจะดูที่ CPU กับ การ์ดจอที่ใส่มาครับ
    แต่ผมว่าเลือกตามความเหาะสมของงานที่ให้ดีกว่าครับ

ตอนนั้นเมื่อคอมมาร์ตปีที่แล้วเราซื้อ benq s41 335 โดยคิดว่ามันสูงสุดของเบนคิวแล้ว พอปัจจุบันก็โดน รุ่นอื่นๆเขี่ยตกกระป๋องหมดแล้ว..."OTZ

มันก็ต้องดูนะเวลานั้นๆ
    แลคงต้องเทียบตามรุ่นของมัน
    อย่างใน s41 ก็ต้อเทียบใน s41 แล้วก็ดูรหัสต่อทาย ว่ารุ่นไหนสเปกอะไร
    ดูตรง cpu ก็ได้ครับ เพราะส่วนมาก ในรุ่นเดียวกันจะใช้การ์ดจอตัวเดียวกัน
    แต่ต่างกันที่ cpu

แต่อย่างของผมเป็น acer 5920 ตัว top ก็ดูว่ามี blu-ray

ผ่านไป 3 เดือนมันก็จะตกรุ่นครับ ไม่ต้องไปซีเรียส

ดูสเปกเท่าที่เราใช้ หรืองบถึงก็พอ

OverclockZone Member saksith's Avatar

ดูที่ความต้องการว่าเราเอาไปใช้อะไร

OverclockZone Member superego1g's Avatar

จอ 17- 22 นิ้วมักจะท๊อปคับ

OverclockZone Member tabilon-skorytun's Avatar

ดูราคา ><

OverclockZone Member lovemachinez's Avatar

ตัว TOP ไม่ได้หมายความว่าขายดีที่สุดรึ?

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

TOP มันจะ TOP ได้ัแค่ไม่กี่เดือนครับ

เดี๋ยวมันก็ตกรุ่นแล้ว ^^

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ตัวTopของSerie ยังพอดูได้มั้งครับ อาจจะเทียบเอาเอง แต่ตัวTopของโลกคงไม่มี
    บางรุ่นอาจจะมีคำว่า Hi-end ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ยนะครับ -*-

ดูที่ฝาด้านบนถ้ารุ่น top ทางผู้ผลิตจะติดเขามาให้นะครับ ถ้าไม่มีแสดงว่าเป็น mass product ครับ ฮึ ฮึ

OverclockZone Member missme45's Avatar

รุ่นTop ของเวลานั้น ไงครับ
    พอผ่านไป มันก็จะมีTopตามมาเรื่อยๆอะแหละ
    N/Bชอบออกมาตีตลาดตัวเอง ตลอดอะครับ
    อยากTopต้องเลือกรุ่นที่มันไม่มีคนใช้
    เช่น Acer
    Travelmate เนี้ย ถ้าTop ก็ Topไปหลายเดือนไม่ก็เป็นปีอะ
    เพราะ Acer มันไปจับ Aspire มากก่า
    ไม่เชื่อลองวัดกัน
    Travelmate รุ่นนับได้ อะ
    Aspire ดิ ออกมาเรื่อย จนนับไม่ไหว

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ผมก้คิดว่าดูที่ราคา และการออกแบบนะครับ ถ้าบางรุ่นออกแบบพิเศษหน่อยก้แพงมากมายครับ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

ตัวท๊อบ

คือตัวที่เป็น Limited Edition ทั้งหลายแหล่ เช่น เฟอร์รารี่ ลัมบอร์กินี่ อามานี่ หุ้มหนัง หระดับคริสตัล ฯลฯ นั่นแหละ ท๊อบแท้ๆ

เพราะมันท๊อบ เหนือท๊อบ ยังไม่ต้องกางหรือเปิดเครื่อง แค่เหน็บเดินไปไหนมาไหนก็เท่ห์เหลือกินแล้ว
    ใจไม่ถึง เงินไม่เหลือกินเหลือใช้จริงๆ ไม่มีใครซื้อมาใช้หรอก

Bookmarks

Bookmarks