Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook ดูตรงไหนว่า รุ่นท๊อป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• notebook ดูตรงไหนว่า รุ่นท๊อป

ยกตัวอย่าง ก็ได้คับ

1. ราคาจะแพงกว่ารุ่นไม่ท๊อปครับ ฟันธง
    2. (รอคนอื่นมาตอบบ้าง)

Comment

ขอบคุณครับ....ขอรายละเอียดหน่อยคับ

Comment

ู^
        ^
        ^
        ข้างบนล้อเล่นนะครับ

คงต้องเปรียบเทียบกันน่ะครับ ดูชื่อรุ่นหรือราคาก็คงยังบอกไม่ได้
        แต่ของพวกนี้ท๊อปได้ไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็บ๊วย ดูเครื่องผมสิ

Comment

คำว่าtopd ก็คือสุดยอด ก็เหมือนกับรถยนต์มีตัวlimited ตัวtop โน๊ตบุ๊คจะว่าtopก็มีแต่มันก็คือไม่มีสิ้นสุดเพราะการพัฒนาต่อยอดจับตัวนั้นตัวนี้มายัดลงในเครื่องเพื่อจะขาย สำหรับผมนะตัวtopของโน๊ตบุ๊ค ไม่มีหรอกครับ มีแต่เหนือแล้วก็จะมีเหนือกว่า ๆๆๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยจนถึงจุดอิ่มตัวของมันก็จะเป็นสถาปัตยกรรมของอุปกรณ์ต่างๆอย่างCPUก็ไม่มีตัวtop เพราะมันพัฒนาขึ้นไปเรื่อยครับ

ปล. ความคิดคนทั่วไปTOP ก็คือซุปเปอร์มาร์เก็ต อิอิ

Comment

คงจะเป็นอย่างที่ท่าน saksith เค้าว่าไว้นะ มันหลากหลายเหลือเกินจริง ๆ

Comment

ส่วนใหญ่ผมจะดูที่ CPU กับ การ์ดจอที่ใส่มาครับ
              แต่ผมว่าเลือกตามความเหาะสมของงานที่ให้ดีกว่าครับ

Comment

ตอนนั้นเมื่อคอมมาร์ตปีที่แล้วเราซื้อ benq s41 335 โดยคิดว่ามันสูงสุดของเบนคิวแล้ว พอปัจจุบันก็โดน รุ่นอื่นๆเขี่ยตกกระป๋องหมดแล้ว..."OTZ

Comment

มันก็ต้องดูนะเวลานั้นๆ
                  แลคงต้องเทียบตามรุ่นของมัน
                  อย่างใน s41 ก็ต้อเทียบใน s41 แล้วก็ดูรหัสต่อทาย ว่ารุ่นไหนสเปกอะไร
                  ดูตรง cpu ก็ได้ครับ เพราะส่วนมาก ในรุ่นเดียวกันจะใช้การ์ดจอตัวเดียวกัน
                  แต่ต่างกันที่ cpu

แต่อย่างของผมเป็น acer 5920 ตัว top ก็ดูว่ามี blu-ray

ผ่านไป 3 เดือนมันก็จะตกรุ่นครับ ไม่ต้องไปซีเรียส

ดูสเปกเท่าที่เราใช้ หรืองบถึงก็พอ

Comment

ดูที่ความต้องการว่าเราเอาไปใช้อะไร

Comment

จอ 17- 22 นิ้วมักจะท๊อปคับ

Comment

ดูราคา ><

Comment

ตัว TOP ไม่ได้หมายความว่าขายดีที่สุดรึ?

Comment

TOP มันจะ TOP ได้ัแค่ไม่กี่เดือนครับ

เดี๋ยวมันก็ตกรุ่นแล้ว ^^

Comment

ตัวTopของSerie ยังพอดูได้มั้งครับ อาจจะเทียบเอาเอง แต่ตัวTopของโลกคงไม่มี
                              บางรุ่นอาจจะมีคำว่า Hi-end ไม่รู้ว่าเกี่ยวมั้ยนะครับ -*-

Comment

Working...
                              X