Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับ.....จะขาย ตัวเก่าทิ้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับ.....จะขาย ตัวเก่าทิ้ง

คือ ไอ CPU ที่ผมใช้ อยู่ 4800+ (G1) มันลากไม่ถึง 2.9 อะครับ คือยัดไฟมันไป 1.5 ก็เข้า windows ยังไม่ได้ เลยตัดสินใจจะขายมันทิ้ง ก่อนขายผมกะว่า จะเอาไปร้านที่พันทิพย์ เค้า Test oc ให้หน่อย จะได้แน่ใจว่าเป็นที่ CPU แน่นอน -*-

จะซื้อ CPU ใหม่ใส่
    4800+ (DO (G2)) เอามา oc > 3.0
    5000+ (DO (G2)) เอามา oc > 3.0 อาจจะลากง่ายหน่อย
    7750 BE เอามา oc > 3.0-3.3 แต่ผมไม่แน่ใจว่า บอดมันจะใส่ได้หรือป่าวอะครับ

M/B: M2N32-SLI Delux

ช่วยแนะนำทีครับ
    Last edited by HeavenSaber; 4 Mar 2009, 16:03:52.

เหอๆ 4800+ ไม่น่าจะยากเย็นนิครับ 3.1-3.2 สบายๆ แต่ถ้าเหม็นหน้ามันมากนักก็เอา 4800+ มาขายผมนิครับ

Comment

Originally posted by Satanic View Post
      เหอๆ 4800+ ไม่น่าจะยากเย็นนิครับ 3.1-3.2 สบายๆ แต่ถ้าเหม็นหน้ามันมากนักก็เอา 4800+ มาขายผมนิครับ
      อะครับ คุณ อยู่จังหวัดอารายอะครับ ชื่ออะไรครับ
      แล้วรับซื้อเท่าไร

Comment

เทียบกับ 3 ตัวที่จะซื้อใหม่ ความแรงไม่น่าจะต่างกันมากครับ ต้องหนีไปเล่นน่อม2

ปล. ตันที่แรมอะป่าว

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          เทียบกับ 3 ตัวที่จะซื้อใหม่ ความแรงไม่น่าจะต่างกันมากครับ ต้องหนีไปเล่นน่อม2

ปล. ตันที่แรมอะป่าว
          http://forums.overclockzone.com/foru...=408430&page=2
          ไม่น่าจะนะครับ ทด ram ลงแล้ว

Comment

คิงสตันแรมมันจะวิ่งได้ที่900ต้นๆ ลองทดแรมลงครับ 4800+ น่าจะเกิน 3G แม้ว่าจะใช้คิงสตัน

Comment

บางทีอาจตันที่บอร์ดก็มี

Comment

อิอิอยากลดสะเป๊กครับ

ผมมี 5600+ ตอนนี้ใช้อยู่ 3.26-3.3 อยากลดสะเป็ก สนใจ pm ได้นะคับ
                หรือขาย 2200คับ ซื้อมาไม่นาน

Comment

Originally posted by JetDo_Craf View Post

ผมมี 5600+ ตอนนี้ใช้อยู่ 3.26-3.3 อยากลดสะเป็ก สนใจ pm ได้นะคับ
                  จะขายแล้วหรอท่าน หุหุ

Comment

แรงไม่ต่างกันมากอ่ะครับ

เอาเงินไปลงการ์ดจอดีกว่ามั้ง - -

Comment

อ้างอิง:
                      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JetDo_Craf

จะขายแล้วหรอท่าน หุหุ

555 หาเงินค่ารถทัวกลับบ้านคับ

Comment

Working...
                      X