Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะโยงสายยังงัยดีครับ เน็ต พอดีย้ายบ้าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะโยงสายยังงัยดีครับ เน็ต พอดีย้ายบ้าน

จะโยงสายยังงัยดีครับ เน็ต พอดีย้ายบ้าน

พอดีผมย้ายจากบ้าน ที่ติดตั้ง โทรศัพท์ เเละ เน็ตไว้ ที่นั่น เเล้ว

มาอีก ที่หนึ่ง ซึ่งอยู่ในซอย เดียวกันครับ
    โทรไปทรู ทรูบอกว่า ต้องเปลี่ยน เบอร์ใหม่ เสีย 1650.-

ก็เห็นว่า เราน่าจะโยงสายเองได้ ซึ่งมันก็ไกล อยู่

จึงอยากมาถามพี่ๆ ว่า พอจะมีวีธี ไหนบ้างครับ โยงสายโทรศัพท์ มาเลยได้ไหม

มันหลาย เมตรอยู่ เเล้วจะใต่ มายังงัยครับ ใช้สายอ่ะไรดีครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ๆ

ถ้าไม่ติด contact ขอเบอร์ใหม่เลยครับ

ลองเทียบกันดูว่าค่าย้ายสายกะค่าขอเน็ทใหม่เลย อันไหนถูกกว่า เลือกอันนั้นครับ

ปล. ลากสายเองไม่คุ้มครับถ้าไกลขนาดนั้น

Comment

บางกรณี

อาจจะมีปัญหาเรื่อง การส่งบิลครับ

Comment

กำ

Comment

ติด maxnet ดีกว่า

Comment

ช่วยๆหน่อยครับ

Comment

ไหนจะกระได ตัวเหลืองๆๆๆที่เค้าล็อคสายบนเสาไฟฟ้าอีก ผมว่าให้ช่างเค้ามาลากสายให้เถอครับ ชีวิตสำคัญกว่า
              ไอสายอะเมตรละ 10 บาท

Comment

จริงๆ มันน่าจะแจ้งย้ายได้ ไม่งั้นเปิดใหม่ไปเลย

ให้ช่างมาเดินน่าจะได้ครับ แล้วไปแจ้งเปลี่ยนที่อยู่ เปลี่ยนที่ส่งบิล

ผมใช้TT&T ไปแจ้งย้าย เขาเดินสายมาใหม่เลย แต่ตอนนั้นไม่เสียค่าย้าย

Comment

โยงสายโทรศัพท์ฝั่งเดียวกันก็พอทำได้แต่ลำบาก +สัญญาณที่ได้อาจจะห่วยไปเลย โยงข้ามถนนผิดกฏหมายนะครับ สรุปอย่าโยงเลยเชื่อเหอะ

Comment

เมื่อก่อนตอนอยู่บ้านนอก ***งไกลความเจริญมาก
                    สายโทรศัพท์เข้าไม่ถึง ลากเองครับ 2.5 กม
                    ค่ายสายออกเองหมดแต่ดีช่างทีทีแอนด์ที
                    ทำการลากสายให้ เค้าก็ยอมนะครับแบบนั้น
                    แต่กรณีของท่านผมไม่แน่ใจว่าทรูยอมไหม

Comment

โยงสายเอง ข้ามบ้านคนอื่นไม่ได้นะงับ ถือว่ารุกล้ำนะงับ หรือถ้าโยงเองตามเสาไฟ ปกติก็ ผิดกม. เหมือนกันละงับ เวลาช่างเค้ามาทำแล้วเจอก็ อาจมีของแถมมากก่าแค่โดนตัด โทรฯ นะงับ

Comment

Working...
                      X