Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปคเดี่ยวนี้ไม่มี sound card แล้วหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปคเดี่ยวนี้ไม่มี sound card แล้วหรือครับ

คือกำลังดูสเปคคอมให้เพื่อน งบ 40000 รวมจอ ไปเจอกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=410974

งบ 40000 +- 5000 จัดให้หน่อย [เล่นเกมส์]

ผมดูหลายๆอันมานไม่มี sound card เลยอ่ะ แล้วไปดูหลายๆกระทู้ก็ไม่มี ตอนนี้ใช้แบบ OnBoard หมดแล้วหรือครับ

แค่สงสัยอ่ะครับ ตอยบอกเพื่อนก็ไม่ได้บอก Sound Card เพื่อนก็เลยถามมา เลยสงสัยเหมือนกันเลยมาถามดู

ขอบคุณครับ

SOUND ON ก็ใช้ได้แล้วนะครับ

ว่าก็ว่าเถอะ ผมเองยังไม่เห็น SOUND ตัวใหนเสียงมันดีๆ สักตัว แพงก็แพง หรือหูผมไม่ถึงก็ไม่รู้ เทียบกับ เครื่องเสียงที่ผมฟังอยู่ทุกวันที่ทำงาน ผมว่ามันยังเพราะกว่ามาลงทุนกับSOUND ตัวละเกือบหมื่นเลยครับ

Comment

Sound มันเกินจำเป็น สำหรับบางคนครับ onboard ก็ไม่ได้เลวร้ายไปซะทีเดียวนะครับ

Comment

ออนบอร์ดก็พอแล้วครับ ใช้งานธรรมดา

Comment

ส่วนตัวผมคิดว่านะครับ ถ้าอยากจัดซาวนะครับ ลำโพงต้องพอตัวก่อนนะครับ หรือสิ่งใดๆ ที่คุณทำกับเสียงอ่ะครับ
          หูฟัง หรือตัวอัดกีต้าร์ อัดร้องที่อยากจะนำไปประยุกค์ต่อๆไป

ประมาณนี้ครับ โดยส่วนตัวนะครับ

Comment

แล้วพวกท่านแนะนำตัวไหนอ่ะครับ เผื่อเงินเหลือแล้วอยากได้ sound card ซักตัวครับ เอาที่ไม่แพงน่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

X-Fi ไงครับทั่วไป เสียดี หาได้ตามห้อง it market

Comment

ลำโพงมีผลต่อเสียงมากกว่าซาวด์

เรื่องเสียง หูใครหูมัน เค้าเลยให้ไปฟังเองดีกว่า

Comment

Working...
                X