Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบบ LAN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบบ LAN

ระหว่างใช้สายแลนเชื่อมระหว่างเร้าเตอร์เข้ากับช่องแลนที่บอร์ด กับใช้การ์ด PCI Wireless แบบไหนดีกว่ากันครับ เอาในแง่ประสิทธิภาพการทำงาน

ต่อสายครับ

Comment

^
      |
      |

ถูก (คำเดียวสั้นๆและจบข่าว)

Comment

สายโลด

Wlan มันคลื่นที่ได้สะดวก เน้นสะดวก
        Lan เน้นถึก (เกี่ยวป่าวหว่า?)

แต่ผมเคยเล่นWlan เล่นเน็ตธรรมดาไม่มีไรนะ ดาวน์โหลดจากเน็ตปกติ

แต่เล่นเกมส์ แลคเป็นช่วงๆ แบบค้างๆ ไม่ลื่นเหมือนสาย

Comment

Originally posted by Korrawuth View Post
          ^
          |
          |

ถูก (คำเดียวสั้นๆและจบข่าว)
          จะอธิบายตามนี้แต่กลัวจะยาวครับ^^

ข้อเสียของระบบ Wireless LAN
          1. มีอัตราการลดทอนสัญญาณสูง นั่นหมายความว่า “ ส่งสัญญาณได้ระยะสั้น ”
          2. มีสัญญาณรบกวนสูง
          3. ต้องแชร์กันใช้ช่องสัญญาณคลื่นความถี่เดียวกัน
          4. ยังมี หลายมาตรฐาน ตามผู้ผลิต แต่ละราย ทำให้มีปัญหาในการใช้งานร่วมกัน
          5. ราคาแพงกว่าระบบเครือข่ายแบบมีสาย
          6. มีความเร็วไม่สูงมากนัก
          http://itc.cric.ac.th/users/sataworn/Network/wl.htm

Comment

งั้นผมก็ใช้สายแบบเดิมดีแล้วใช่ไหมครับ (กลัวหนูกัด)

Comment

ถ้าสายไม่ขาดก็สายแลนแจ่มฝ่า ไวเลสก็สะดวกดี ผมใช้สายแลนแต่ชอบไวเลสมากฝ่า อิอิ

Comment

สาย LAN ครับ ถ้าไม่เคลื่อนย้ายบ่อย

Comment

Working...
                X