Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้หน่อยคับงบ100-150เค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้หน่อยคับงบ100-150เค

คือพี่ผมเขาสอบติดมหาลัยไม่รู้จำไม่ได้
    สาขา เอนิเมชั่น มั้ง
    พี่เขาให้ผมจัดสเปคให้อะครับ
    ทำเอนิเมชั่น โดยเฉพาะ
    งบ100000-150000
    การ์ดจอขอเป็น Quadro นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

40000 รวมจอก็ขั้นเทพแล้วครับ สำหรับงานของ นักศึกษา ปีเดี่ยวก็ตกรุ่นเก่าแล้ว เรียนไม่ทันจบก็เจอ เครื่องรุ่ยใหม่ๆ ถูกกว่า แรงกว่า แซงกันหมดแล้วครับ

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

ก็จัด2สเปคให้เขาเลือกไปสิครับ
        ผมไม่มีความรู้ทางจัดสเปคไว้ทำงาน
        แต่สเปคเล่นเกมให้เขาจัดมาเยอะพอช่วยได้

Comment

เอา40000กว่าๆตามท่าน วิกรดีกว่าเยอะเลย

Comment

Originally posted by butter12 View Post
            คือพี่ผมเขาสอบติดมหาลัยไม่รู้จำไม่ได้
            สาขา เอนิเมชั่น มั้ง
            พี่เขาให้ผมจัดสเปคให้อะครับ
            ทำเอนิเมชั่น โดยเฉพาะ
            งบ100000-150000
            การ์ดจอขอเป็น Quadro นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

พี่คุณ สอบติด คุณยังจำมหาลัยที่ติดไม่ได้เลย - -*

เอางบนี้ไปเป็นค่าเทอมดีกว่าครับ

คอม 40เค + n/b 25เค ก้อได้แล้ว

อีก3ปี ค่อยซื้อใหม่

Comment

งบขนาดนี้นี่ผมสามารถเอาไปตั้งตัวได้เลยนะเนี่ย

สงสัยพ่อเค้าจะเป็นนายก...

Comment

สาขาอนิเมชั่น ไม่ต้องใช้ Quadro หรอกครับการ์ดจอธรรมดาเล่นเกมก็ทำได้ครับ งบแค่ 30000 ก็ทำได้แล้วครับอีกอย่างปี 1 ปี 2 ก็ไม่ค่อยได้ใช้มากหรอกต้องฝึกพื้นฐานก่อนซื้อมาแพงๆเก่าเร็วป่าวๆครับ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
                  พี่คุณ สอบติด คุณยังจำมหาลัยที่ติดไม่ได้เลย - -*

เอางบนี้ไปเป็นค่าเทอมดีกว่าครับ

คอม 40เค + n/b 25เค ก้อได้แล้ว

อีก3ปี ค่อยซื้อใหม่
                  เขาเป็นพี่ห่ างๆอะคับ ไม่ค่อยได้เจอเท่าไหร่ ก็เลยไม่ค่อยสนใจ

Comment

ตังเยอะจังครับ ปีเดียวก็ตกรุ่นแล้ว เอาเงินที่เหลือไปจ่ายค่าเทอมอย่างที่พี่ๆ เค้าได้กล่าวไว้ดีกว่าครับ

Comment

เพื่อนผมเรียนที่ ม.รังสิต สาขาอนิเมชั่นนี่แหละครับ 40k ก้อหรูและครับ ซื้อตั้งแต่ปี1 ตอนนี้ปี 4 ยังใช้ทำโปรเจคจบได้อยู่เลยครับ (เค้าไม่ได้เน้นขนาดว่าจะต้องสวยงามแบบ Crysis หรอกคับผม)

Comment

mac pro จัดไปเลย

Comment

ผมว่า จัดทุกอย่าง แพงที่สุดเลยคับ รวยขนาดนี้แล้วคงพอ

Comment

ไม่มีใครจัดให้เขาซักคน = ="

Comment

ตาม คุณ GTR35 เลย Mac pro ดีจริงๆครับ

Comment

Working...
                              X