Announcement

Collapse
No announcement yet.

set ให้ vista sp1 แชร์ฟาย ทั้งไดร์ผ่าน network ยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• set ให้ vista sp1 แชร์ฟาย ทั้งไดร์ผ่าน network ยังงัยครับ

ผมมีคอม 2 เครื่องชั้นล่างกับชั้นบน
    com ชั้นบน ต่อผ่าน router WRT54G ใช้สาย LAN เข้าครับ up DD-WRT
    Mode Repeater Bridge
    com ชั้นล่าง ใช้ PCI Wi-Fi

ต้องการแชร์ file ทั้งไดร์นะครับ พอลอง set ดูแล้วมันขึ้นแบบนี้นะครับ

ต้อง set ยังงัยถึงจะแชรื ฟายทั้งไดร์ได้ครับ

ชอบคุณครับ

วิธีแชร์ไฟล์ ทั้งไดร์

วิธีที่ 1

วิธีที่ 2

วิธีที่ 3

วิธีที่ 4

วิธีที่ 5

วิธีที่ 6

วิธีที่ 7

วิธีที่ 8

วิธีที่ 9

วิธีที่ 10

ทำตามขั้นตอนที่ให้ดูนะครับ ได้ 100% ครับ ผมทำแล้ว

Comment

ป๊าด full control เลยเหรอ หุหุ

Comment

firewall คับ

firewall ต้องทำงานก่อน software layer ของ ระบบ network ไม่ว่าคุณจะallow ยังไง
        ไม่มีทางที่จะผ่าน physical layer ก่อนได้คับ เพราะฉะนั้นจะต้องโดน firewall ทางอีกฝ่าย
        ในที่นี้คือ vista block ก่อนคับ เข้าใจว่า คงเป็น anti virus คับ หรือไม่ก็ win firewall

allow ซะคับไม่งั้นไม่ผ่าน ผมใช้วิธี ping ถ้าได้มา 4 บรรทัด แสดงว่า firewall ปิด
        ถ้าได้กลับมาบรรทัดเดียวแสดงว่าเปิด..

อ้อ ผมไม่ทราบน่ะคับว่า guest เนี่ยยังใช้ในระบบ vista รึเปล่า...ไม่เคยลงกับ vista แต่มีใน xp

Comment

Working...
        X