Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอดหน้ากากของGTX260ออกยังไงอะคับ ตัวBodyมานอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอดหน้ากากของGTX260ออกยังไงอะคับ ตัวBodyมานอะคับ

ถอดหน้ากากของGTX260ออกยังไงอะคับ

คือมานร้อนมากป๋มจาถอดออกแว้วเอาอัดลม8-9cmยัดไป เคยทำกับ 8800GTSเยนขึ้นบานเลย

แต่ป๋มขันน็อตของ GTX260 dแว้วดึงหน้ากากมานไม่ออกอะคับ ขอบคุงคับ

ทุบทิ้ง

Comment

Originally posted by cat999 View Post
      ทุบทิ้ง

เอามาให้ผมดีกว่า

Comment

มันไปติดซิลิโคนเม็ดแรม

วิธีเอาออก คือเอากระดาษฟอยห่อหลายๆ ชั้น แล้วแช่ช่องแข็ง

ใด้เวลาก็ค่อยๆ แกะออกครับ

แช่กี่นาทีแล้วหว่า ลืม

Comment

Originally posted by cat999 View Post
          ทุบทิ้ง
          เย้ยโหดร้ายยย

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post

เอามาให้ผมดีกว่า
          ซะงั้น

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          มันไปติดซิลิโคนเม็ดแรม

วิธีเอาออก คือเอากระดาษฟอยห่อหลายๆ ชั้น แล้วแช่ช่องแข็ง

ใด้เวลาก็ค่อยๆ แกะออกครับ

แช่กี่นาทีแล้วหว่า ลืม
          กำจิงดิไปติดได้ไงอะแว้วแช่ไงอะคับ ไม่อยากเอามานไปทรมาณเลยหน้าร้อนจาหาอารายเป่าให้มานหน่อย ถอดหน้ากากออกจาเจอซิ้งอานใหม่แปะมานเลย ติดที่แกะไม่ออก

Comment

ทารุณจังเลยคนเรา

ผมว่าเอาค้อนทุบออกดีกว่ามั้ย (....)

Comment

มันร้อนกี่องศาครับ ของผม EVGA full load ยังแค่ 60ต้นๆเองอ่ะ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                ทารุณจังเลยคนเรา

ผมว่าเอาค้อนทุบออกดีกว่ามั้ย (....)
                โหดร้ายยยย

Originally posted by Nihilus View Post
                มันร้อนกี่องศาครับ ของผม EVGA full load ยังแค่ 60ต้นๆเองอ่ะ
                บ้านป๋มร้อนอะคับ

Comment

ถ้าติดซิลิโคลนมันต้องถอดตอนการ์ดร้อนๆไม่ใช้หรือ?

Comment

มันจะบีบตรงพลาสติกได้มันเป็นตัวล็อค เเรกๆผมก็ถอดไม่ออกเหมือนกัน

Comment

อยากจะถอดเหมือนกันประกันมันแปะอยู่ระหว่างรอยต่อ
                      ถ้าเอาป้ายประกันออก แล้วแปะที่อื่นเวลาเสียจะเคลมได้ไหมครับ

Comment

Working...
                      X