Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟน ATI ได้เล่นEmu PS2ได้ลื่นๆแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟน ATI ได้เล่นEmu PS2ได้ลื่นๆแล้วนะครับ

หลังจากเป็นที่น่าน้อยใจการ์ดจอATI กับ PCSX2 ก่อนหน้านี้ผมใช้8800GTS เล่นPCSX2 ได้ลื่นมากๆ พอเปลี่ยนแค่การ์ดเป็น4850 เล่นเกมส์คอมลื่นกระจาย ดูหนังภาพสวย แต่กรรม PCSX2 ดันเฟรมเรตลดฮวบ ไม่smooth 60เฟรมเหมือนแต่เก่า แต่หลังจากลงDriver 9.2 แล้ว ลองงัดemu มาเล่นอีกที ผลคือลื่นขึ้นกว่าเดิมมาก ขนาดเปิดAA 16X ยังอยู่60เฟรมตลอด แรงกว่า8800GTS อีก เพราะเปิดAA ยิ่งมาก เฟรมยิ่งลด เอ่อ งงเหมือนกัน ตอนนี้ลองโหลดตัว 0.96 ใหม่สุดดูว่าจะเป็นไง

อ่อ เล่นบน vista 32bit sp1 ลองทั้งgdsx sse 4.1 dx10 และ zerogs ก็ลื่นดีหมดครับ

PCSX2 นี้ เล่นจากแผ่นได้ไหมครับ - -* คือผมขี้เกี้ยจโหลดเกม นาน เบื่อ เซง

Comment

มาติดตามข่าวครับ เวอร์ชั่นใหม่ออกแล้วจริงๆ ด้วย > <*

ท่าทางว่าเวอร์ชั่น 0.9.6 นี่น่าจะดีขึ้นเยอะเลย

ดู Changelog แล้วสุดยอดดดด
      http://www.pcsx2.net/
      What's new in 0.9.6?

- Huge rewrite, mainly from the new members of the Playground branch! Too many speedups, optimizations and other fixes to write here! Many famous games will now work.
      - Dropped VM build replaced by the all new Vtlb, meaning no more 'Cannot allocate memory' errors at start up, more accurate emulation, slightly lower speeds but with many optimizations to come
      - Full memcard support, working in all games
      - Improved Frameskip/VU-skip
      - Special Game Fixes Section
      - Advanced Options Section for custom tweaking VU/FPU behavior.
      - Rewritten Multithreaded GS (MTGS) mode, with as much as 15% speedup for HT machines (only 3-5% for Dual Core), and fixes many instabilities.
      - Improved VU/FPU Flags and Clamping support (helps fix odd behaviors and SPS in some games)
      - Improved EE/IOP synchronization (fixes many freeze-ups and vmhacks).
      - Improved CDVD support.
      Last edited by estrellas; 5 Mar 2009, 10:51:59.

Comment

ซื้อ ps2 มาแทนซะล่ะ ทนเล่นบนคอมไม่ไหว

Comment

จขกทบอก spec คอมแบบละเอยีดมาหน่อยได้มิครับ

Comment

ต้องทำหลายขั้นตอนไหมถึงจะเล่นได้

Comment

ใครอยากทราบขั้นตอนโดยละเอียด ไป เวป gconsole นะครับ เขามีกระทู้หลักไว้แล้ว เป็นร้อยหน้าแล้ว เหอๆ

เครื่องผมก็

E8400 C0 550*8 4.4Ghz
              Ram 2*2GB bus 550
              Palit 4850 sonic 730/1050
              Vista 32bit sp1

เมื่อวานก็โหลดตัว0.96.0+gdsx ตัวใหม่+zero gz 0.97.7 ก็ลื่นเหมือนเดิมครับ หลายๆเกมส์ก่อนหน้านี้เล่นแล้วอืด ภาพไม่สมบูณร์ แต่ตัวนี้สบายๆ jojo ก็เล่นได้แล้ว แต่มีบางเกมส์ กดเข้าแล้วโปรแกรมerror แต่buil เก่า เล่นได้ แต่อืด

อ่อ virtual fighter ตอนแรกการ์ดnvidia ยังอืดเลย แต่ตอนนี้เล่นได้ลื่นๆแล้วครับ ภาพสวยดี

Comment

สมควรล่ะ

E8400 วิ่ง 4.4Ghz

Comment

Originally posted by shady View Post
                  ใครอยากทราบขั้นตอนโดยละเอียด ไป เวป gconsole นะครับ เขามีกระทู้หลักไว้แล้ว เป็นร้อยหน้าแล้ว เหอๆ

เครื่องผมก็

E8400 C0 550*8 4.4Ghz
                  Ram 2*2GB bus 550
                  Palit 4850 sonic 730/1050
                  Vista 32bit sp1

เมื่อวานก็โหลดตัว0.96.0+gdsx ตัวใหม่+zero gz 0.97.7 ก็ลื่นเหมือนเดิมครับ หลายๆเกมส์ก่อนหน้านี้เล่นแล้วอืด ภาพไม่สมบูณร์ แต่ตัวนี้สบายๆ jojo ก็เล่นได้แล้ว แต่มีบางเกมส์ กดเข้าแล้วโปรแกรมerror แต่buil เก่า เล่นได้ แต่อืด

อ่อ virtual fighter ตอนแรกการ์ดnvidia ยังอืดเลย แต่ตอนนี้เล่นได้ลื่นๆแล้วครับ ภาพสวยดี
                  ตรงไหนอ่ะครับ

Comment

E8400 ตอนแรกที่บอกFramerate drop ไปจากnvidia ก็วิ่งที่4.4 ครับ กับnvidia ใช้แค่E8200 4.0 ยังลื่นกว่าATI เยอะ

เอิ๊กซ์~ กรรม ปล่อยไก่ บอกเวปผิด ถึงว่าหาไม่เจออ่ะดิ 555+

แก้ตัว เอามาให้ถึงที่ อ่านให้เพลินไปเลยครับ

http://www.vagabondteam.com/modules....er=asc&start=0

แก้ แค่34หน้า ไม่ถึงหลักร้อย (สงสัยเมาข้อสอบช่วงนี้)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=313368

อันนี้เวปเรา กระทู้เก่าๆ อยากเล่นลองหาข้อมูลเก่าๆก็ดีครับ ระบบsearch เวปนี้เยี่ยม
                    Last edited by shady; 5 Mar 2009, 19:10:01.

Comment

Originally posted by shady View Post
                      E8400 ตอนแรกที่บอกFramerate drop ไปจากnvidia ก็วิ่งที่4.4 ครับ กับnvidia ใช้แค่E8200 4.0 ยังลื่นกว่าATI เยอะ

เอิ๊กซ์~ กรรม ปล่อยไก่ บอกเวปผิด ถึงว่าหาไม่เจออ่ะดิ 555+

แก้ตัว เอามาให้ถึงที่ อ่านให้เพลินไปเลยครับ

http://www.vagabondteam.com/modules....er=asc&start=0

แก้ แค่34หน้า ไม่ถึงหลักร้อย (สงสัยเมาข้อสอบช่วงนี้)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=313368

อันนี้เวปเรา กระทู้เก่าๆ อยากเล่นลองหาข้อมูลเก่าๆก็ดีครับ ระบบsearch เวปนี้เยี่ยม
                      ขอบคุณครับ

Comment

คุณ pk-sam มีแผ่นps2 เยอะไหมครับ ผมกำลังหาซื้ออยู่ ช่วยก๊อปขายหน่อยได้ไหม

ตอนนี้ god of war กับ Grand turismo 4 เล่นได้สมบูรณ์แล้ว อู๊ววววว~~ อยากได้จังแฮะ ไหนจะเกมส์อื่นๆอีก แม๊ เครื่อง console มันมีสเนห์น่าหาเกมส์มาเล่นจริงๆ (อยากเล่นvalkely profile 2จัง)

Comment

คุณ pk-sam มีแผ่นps2 เยอะไหมครับ ผมกำลังหาซื้ออยู่ ช่วยก๊อปขายหน่อยได้ไหม

ตอนนี้ god of war กับ Grand turismo 4 เล่นได้สมบูรณ์แล้ว อู๊ววววว~~ อยากได้จังแฮะ ไหนจะเกมส์อื่นๆอีก แม๊ เครื่อง console มันมีสเนห์น่าหาเกมส์มาเล่นจริงๆ (อยากเล่นvalkely profile 2จัง)
                          ป๊าด ไม่มีจ้า อยากรู้ว่าใช้แผ่นเล่นได้ปล่าวจะได้ไปซื้อเช่นกัน โหลดไม่ไหว

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
                            ซื้อ ps2 มาแทนซะล่ะ ทนเล่นบนคอมไม่ไหว
                            เหมือนกันเลย หมดปัญหา

Comment

แง๊ววว หาเจอถูกสุดในเน็ต แผ่นละ35- เง๊อ แต่เกมส์เขาเยอะค๊อดๆ อุๆ

งบจะใช้ps2 ไม่มีซักที มีงบทีไร ลงคอมหมด อุๆ ล่าสุดคุณเพื่อนอยากได้มาก มีงบสองพันกว่าไอ้เราก็อุตส่าห์หาได้ถูก ดันชักดาบไม่เอา เราต้องเสียหน้าcancle เขาไปอีก เง๊ออออ

Comment

Working...
                              X