Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยนีโรไรท์แผ่นไม่ได้ ลองลงใหม่แล้ว ก็ไรท์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยนีโรไรท์แผ่นไม่ได้ ลองลงใหม่แล้ว ก็ไรท์ไม่ได้

ไรท์ cd dvd ไม่ได้เลย แผ่นเสียไปเกือบ 20 แผ่นแล้ว
    มันบอกว่า DMA Driver ผิดพลาด แก้ยังไงช่วยผมที
    คอมที่บ้านมีสองเครื่องเป็นทั้งสองเครื่องเลยครับ

ตอนนี้เครื่องหนึ่งไรท์ได้แล้วครับ ลงวินโดว์ใหม่ แต่อีกเครื่องไม่อยากลงวินโดวใหม่อ่ะครับ มีวิธีไหนนอกจากลงวินโดว์ใหม่บ้างไหม 08/03/52
    Last edited by nobeeta; 8 Mar 2009, 17:01:22.

ช่งยผมที งือๆๆๆ

Comment

ถ้าเป็นเวอร์ชั่นตัวเดียวกัน แล้วมีผลกับคอมที่บ้านทั้ง 2 เครื่อง

ก็คงเป็นที่ตัวโปรแกรมเองแล้วละครับ หาเวอร์ชั่นอื่นมาลง

Comment

update firmware ของตัว Optical Drive ดู
        หรือลองโหลด Nero version อื่น หรือ โปรเเกรมไรท์ตัวอื่นมาลอง

Comment

Originally posted by pann View Post
          ถ้าเป็นเวอร์ชั่นตัวเดียวกัน แล้วมีผลกับคอมที่บ้านทั้ง 2 เครื่อง

ก็คงเป็นที่ตัวโปรแกรมเองแล้วละครับ หาเวอร์ชั่นอื่นมาลง
          ผมลองลงไป ลองเวอร์ชั่นแล้วครับ ทั้ง7 และ 8 ใช้ไม่ได้
          ใครก็ได้ ช่วยผมที

Comment

ผมก้อเคยเป็นคับแต่ลงโปรแกรมใหม่มันดันหาย
            ของเจ้าของกระทู้กลับไม่หาย
            เอาใจช่วยคับ

Comment

เปลี่ยนไปใช้ Ashampoo.Burning.Studio ดีกว่าครับ...nero v. ใหม่ๆชอบมีปัญหา ถ้าต้องการ pm มาครับ เดี๋ยวผมส่ง link โหลดไปให้ครับ

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
                ผมก้อเคยเป็นคับแต่ลงโปรแกรมใหม่มันดันหาย
                ของเจ้าของกระทู้กลับไม่หาย
                เอาใจช่วยคับ
                Originally posted by wes_borland View Post
                เปลี่ยนไปใช้ Ashampoo.Burning.Studio ดีกว่าครับ...nero v. ใหม่ๆชอบมีปัญหา ถ้าต้องการ pm มาครับ เดี๋ยวผมส่ง link โหลดไปให้ครับ

Comment

ช่วยผมที ไม่มีใครเคยเจอปัญหาเดียวกับผมเลยหรอ

Comment

ถ้าเป็นเหมื่อนกันทั้ง 2 เครื่องผมว่าน่าจะเป็นโปรแกรมแล้วล่ะครับ
                    ยังไงก็ขอให้เปลี่ยนโปรแกรมแล้วหายละกันนะครับ
                    ^ ^

Comment

Originally posted by taurus13 View Post
                      ถ้าเป็นเหมื่อนกันทั้ง 2 เครื่องผมว่าน่าจะเป็นโปรแกรมแล้วล่ะครับ
                      ยังไงก็ขอให้เปลี่ยนโปรแกรมแล้วหายละกันนะครับ
                      ^ ^
                      ขอบคุณมากมายครับ แต่ว่าเมื่อก่อนมันเคยใช้ได้ปกตินี่นา

Comment

เข้า Device Manager คลิ๊ก IDE ATA/IDE ATAPI แล้ว ลบ
                        Primary IDE กับ Secondary IDE ออกทั้ง 4ตัว แล้วรีสตาร์ทเครืื่องใหม่ครับ
                        ทีนี้ ไร้ท์เตอร์จะทำงานในโหมด DMA ได้

Comment

Originally posted by xkiller View Post
                          เข้า Device Manager คลิ๊ก IDE ATA/IDE ATAPI แล้ว ลบ
                          Primary IDE กับ Secondary IDE ออกทั้ง 4ตัว แล้วรีสตาร์ทเครืื่องใหม่ครับ
                          ทีนี้ ไร้ท์เตอร์จะทำงานในโหมด DMA ได้
                          จะลองดูครับท่าน

Comment

เคยเป็นแต่เป็นที่ไดรฟ์น่ะ

ลองใช้พวก uninstaller ลบ แล้วหาเวอร์ชั่นเก่าๆ ( ลอง 6 ) มาลงดูครับ

Comment

Originally posted by GeneGTO View Post
                              เคยเป็นแต่เป็นที่ไดรฟ์น่ะ

ลองใช้พวก uninstaller ลบ แล้วหาเวอร์ชั่นเก่าๆ ( ลอง 6 ) มาลงดูครับ
                              ว่าแต่มันเคยใช้เวอร์ชั่น 7-8 ได้ปกตินะครับ
                              เมื่อก่อนไรท์ได้ปกติ แต่ตอนนี้ไรทไม่ได้

Comment

Working...
                              X