Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 9800 GTX+ บ้าง แนะนำไดรเวอร์หน่อยครับตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ Driver ของผม 177.98 ครับ ผมใช้ WinXP 2002 SP.2 ครับผม อยากได้Driver ตัวใหม่ที่ Setup แล้วทำให้การ์ดจอแรงขึ้นอ่ะครับ ของลิงค์ด้วยนะครับ (ผมใช้ Gigabyte XFX 9800 GTX+)

Comment

ผมลงdriver182.08 test แล้วไม่เห็นแรงเหมือนคนในเว็บนี้เลยอ่ะ เอารูปให้ดูนะ
      test ครั้งแรก

Thanks

test ครั้งที่สอง

Thanks

Comment

Originally posted by tanawat26 View Post
        ผมลงdriver182.08 test แล้วไม่เห็นแรงเหมือนคนในเว็บนี้เลยอ่ะ เอารูปให้ดูนะ
        เอา 185.20 ไปลองดู

http://downloads.guru3d.com/GeForce-...load-2154.html

.

Comment

185.20 ยังไม่มี WHQL นิครับ แล้วคอมไม่เป็นไรเหรอครับ คนที่ใช้บอกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by tanawat26 View Post
            185.20 ยังไม่มี WHQL นิครับ แล้วคอมไม่เป็นไรเหรอครับ คนที่ใช้บอกด้วยนะครับ
            WHQL คือการตรวจสอบผ่านทาง Nvidia ว่า OK มาตรฐาน
            แต่ถ้าไม่มีแปลว่ายังไม่ได้ตรวจสอบของ Nvidia หรือ ตรวจแล้วอาจจะไม่ผ่าน (เพราะ Mod มากกว่าไป) ซึ่งก็ใช่ว่ามันไม่ดี ซึ่งมันเป็น Driver Mod มาเพื่อความแรงโดนเฉพาะ (เหนือมาตรฐาน)
            * เดือนๆ ไม่ทำอะไร ลบ Driver / ลง Driver ใหม่แทบทุกวัน 555 (เทสความแรง)

Comment

เข้ามาดู ... อิอิ

Comment

ก็เล่นไม่โอเวอร์คล๊อก มันก็ต้องได้แค่นี้ล่ะครับ

ราคา CPU + M/B + VGA ของผม ยังไม่เท่าราคา CPU ของท่านตัวเดียวเลย

พอโอเวอร์คล๊อกแล้ว ผลเทสต์ก็ออกมาดีกว่าของท่าน

Comment

อ่อต้องโอเวอร์คล๊อกใช่ป่ะถึงจะแรง ถ้าเดิมๆ แรงประมาณ 13000 กว่าๆ ใช่ป่ะครับ

Comment

ต้องลองเองคับ โหลดมาลงดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      WHQL คือการตรวจสอบผ่านทาง Nvidia ว่า OK มาตรฐาน
                      แต่ถ้าไม่มีแปลว่ายังไม่ได้ตรวจสอบของ Nvidia หรือ ตรวจแล้วอาจจะไม่ผ่าน (เพราะ Mod มากกว่าไป) ซึ่งก็ใช่ว่ามันไม่ดี ซึ่งมันเป็น Driver Mod มาเพื่อความแรงโดนเฉพาะ (เหนือมาตรฐาน)
                      * เดือนๆ ไม่ทำอะไร ลบ Driver / ลง Driver ใหม่แทบทุกวัน 555 (เทสความแรง)
                      เง้อมัน microsoft ครับ WHQL~ ไม่ใช่ Nvidia ครับ - - WHQL~ Microsoft ต้องเซ็นครับ

Comment

ผมลองโหลด 185.20 มาอ่ะครับตอนนี้ยังไม่เสร็จเลยนานโคตร มันบอกว่าอีก1.45ช.ม.เลยอ่ะครับ
                        มีลิงค์อื่นมั้ยครับที่ดาวน์โหลดเร็วกว่านี้ หรือถ้าใครมีช่วยอัพโหลดแล้วส่ง ลิงค์มาให้หน่อยนะครับ

Comment

Working...
                        X