Announcement

Collapse
No announcement yet.

มด ขึ้น เคส ทำไงดีครับ .......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มด ขึ้น เคส ทำไงดีครับ .......

มด ขึ้น เคส ทำไงดีครับ .......

คือว่าถ้าปิดเครื่องแล้วมันก็จะค่อยๆ หายไปครับ

พอเปิดเครื่องมันก็แห่มากันเลยครับ

ทำไงดี ... พล่านไปหมด

ตั้งแต่ PSU , VGA , ตามสายต่าง ๆ ทั่วเคสครับ

มีวิธีเอาออกมั้ยครับ ...

กลัวมันจะทำเครื่องพังอ่ะครับ ...

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มันตามกลิ่นไฟล์บางอย่างใน HDD มา

Comment

ผมสังเกต อีกอย่างครับ

ผมใช้ PSU ของ Tagan BZ600W

ผมมานั่งมองปรากฎว่า มัน เดินไปเดินมา แถวๆ พอร์ตที่เสียบสายไฟครับ ..

มี 3 สี น้ำเงิน แดง เขียว

แปลกครับ มันเดินเข้าไป 2 สีน้ำเงินและสีแดง ... แต่ สีเขียวมันไม่เข้าไปยุ่งเลยครับ ... ไม่มีสักตัว

Comment

โอ๊วว นั่งศึกษาวิธีชีวิตมด เลยรึท่าน

ปัญหาโลกแตกจริง มด กะ คอมฯ

ช่วงที่ไม่ได้เอาโน๊ตบุคไปไหนมาไหน เอาตั้งใช้เป็น PC เดือนกว่าๆ ไม่ได้เคลื่อนย้ายเลย

มันไต่ออกมาทางช่องระบายอากาศเฉยเลย รื้อสิครับงานนี้ เอาแปรงทาสีปัดๆออกแล้วประกอบคืน

กรณี PC เต็มเหนี่ยวเคยเอายาฉีดยุงฉีดเลยครับ แต่ปิดเครื่องถอดปั๊กหมดแล้วนะ กะว่าแห้งสนิท แปรงปัดๆ เปิดใช้งานตามปกติ

Comment

555 โน้ตบุ๊คผมก็เคยครับ

Comment

ครับ ...

พรุ่งนี้ก่อนแล้วกันครับ ...

มีอันตรายมั้ยครับ .. มดอ่ะ

Comment

มีอันตรายแน่นอน เอายาฉีดยุง ฉีดๆ ไม่ต้องเยอะ พอได้กลิ่นพอ แล้วมันจะหายหัวไปเอง หลังจากนั้นก็ฉีดซัก อาทิตย์ละครั้ง ครับ

Comment

อ่อ...ผมไม่ได้ฉีด จนน้ำยามันไหลเยิ้มนะท่าน

ฉีดฟุ้งๆผ่านๆ เหมือนสีสเปย์รอบแรกอ่ะ

Comment

ซื้อ ชอล์คขีดกันมด มาขีดรอบเคสปิดทางมันเลยครับ
                  ทีนี้มันก็เข้าไม่ได้ละ แล้วมันก็จะหายไปเอง

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                    ครับ ...

พรุ่งนี้ก่อนแล้วกันครับ ...

มีอันตรายมั้ยครับ .. มดอ่ะ
                    มีครับ ถ้าใครเรียนอิเล็กฯมาจะรู้ว่า มดเอย จิ้งจกเอย

เมิงจะอะไรกันนักกันหนา กับการใช้ชีวิตเริงร่าบนแผ่นปริ๊น

Comment

แปลกใจ เวลาเคสร้อนๆ มดมันไม่ออกไปหรอครับ

Comment

Originally posted by xaquin View Post
                        แปลกใจ เวลาเคสร้อนๆ มดมันไม่ออกไปหรอครับ
                        ของผม ไม่ออกนะ ..

ร้อนให้ตายก็ไม่ออก ...

แล้วถ้าพ่นยาฉีดยุง แล้วมดจะตายไม่ครับ ..

หรือแค่ฮีดให้มันได้กลิ่นเฉยๆ ครับ
                        Last edited by Kraiwit; 4 Mar 2009, 23:36:29.

Comment

พวกมด มันชอบสัญญาณไฟฟ้าครับ ลองเอาช็อคฆ่ามดมาขีดรอบๆเคสไว้

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
                            ของผม ไม่ออกนะ ..

ร้อนให้ตายก็ไม่ออก ...

แล้วถ้าพ่นยาฉีดยุง แล้วมดจะตายไม่ครับ ..

หรือแค่ฮีดให้มันได้กลิ่นเฉยๆ ครับ
                            ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าตัวไหนคว้าหน้ากากกันแก๊สพิษมาใส่ไม่ทัน ชีวาวายทันที

ที่เหลือก็จะวิ่งหนีกันอลม่านประหนึ่งพื้นทีโซนนั้นเกิดโรคระบาดอย่างรุนแรง

เรื่องความร้อนที่แผ่ออกมาจากอุปกรณ์อิเล็กทรอนิคส์ เปรียบเสมือนบ่อน้ำแร่ที่ระนองสำหรับมดเท่านั้น

ขุมนรกที่แท้จริงอยู่ที่ซอกฟินของซิ้งซีพียูต่างหาก ยิ่ง Hz สูง รัน 100% เมื่อไหร่

การเดินข้ามมาอีกฝั่งโดยไม่อ้อมขาล๊อกซิ้ง ก็เหมือนเดินผ่านทะเลทรายซาฮาร่าดีๆนี่เอง

ยิ่งน่าอนาถเพื่อนมดที่พยายามจะเข้าไปนำศพเพื่อนที่ตายอยู่กลางทางของซิ้งซีพียู

นั้นเท่ากับว่ามันเดินทางไปตายหมู่แบบไม่รู้ตัว

Comment

ของผม มดเต็มโต๊ะคอม

ตั้งแต่อยู่ลำพูน มาปทุมยังมี

ตอนนี้หมาแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                              X