Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยด่วนครับ-...การต่อคอมออกทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยด่วนครับ-...การต่อคอมออกทีวี

การต่อคอมออกทีวีครับ ผมลองเสียบสายAV สีเหลืองที่ต่อออกจากกาด์ดจอ รุ่น ATI 3650 HIT ครับต่อออกไปทีวีรุ่น TV SONY WEGA Trinitron 29 โดยต่อทางสายAV~ เส้นเดียว สามรถต่อได้รึป่าวครับแล้วต่อออกได้จะชัดมากหรือป่าวครับสมมุดว่า มีความชัดอยุ่ 1-10 ความชัดจะสักเท่าไหร่ครับ ถ้ามันต่อได้แล้วชัดจะได้ซื้อสาย คอมเปอเม้นมาต่อครับ แล้ววิธีการเซ็ทค่าจากตัวคอมครับลองเซ็ทแล้วมันไม่ขึ้นอะไรเลยที่ตัวทีวีครับ อย่ากรุ้อย่างละเอียดครับ ไครช่วยได้จักขอบคุนอย่างสูงแล้วซื้อสายคอมเปอเม้นมาจะคุ้มกับความชัดไหมครับ พอดีผมมันเงินเดือนน้อยอย่ากได้LCD~ แต่เงินไม่พอเลยอย่ากต่อแบบ29นิวที่มันมีอยุ่แล้วเพื่อ ดูหนังกับเล่นเกมโดยเฉพาะอย่ากดูดีวีดีผ่านคอมครับ เสป็ค คอมผมAMD5000 RAM 4G ATI3650hit
    Last edited by manmodifly; 4 Mar 2009, 23:32:06.

ดัน

Comment

รู้สึกว่าทีวีจะมีขนาดภาพ แค่ 352x244 เท่านั้น ต่อออกแล้วจะไม่ชัดถ้าไม่ใช่ทีวีที่รองรับ ระบบ 1080p

Comment

ต่อได้ครับชัดด้วยถ้าดูหนังกับเล่นเกม
        เข้าไปเซท ใน Catalyst control center ในส่วนของ Displays Manager
        เซท TV ให้อยู่ในโหมด Clone ของจอคอม ครับ
        แค่นั้นเอง

Comment

ก็ลองดูสิคับมีช่องเสียบมันก้อต่อได้หมดละคับ S-VDO หรือสายเหลืองๆที่คุณบอกเสียบเข้าไปได้เลย ส่วนความชัดเทียบไม่ได้หรอกคับกับจอคอมพิวเตอร์น่ะ ถ้าลองศึกษาดู ระหว่างจอ TV กะ จอคอมพิวเตอร์ความละเอียดหน้าจอก็ต่างกันอย่างเห็นได้ชัดแล้วคับ เพราะฉนั้นถ้าอยากจะให้มันชัดจริงๆผมแนะนำให้ซื้อจอคอมคับ ใช้ให้ถูกกะงานหน่อย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...A1%B7%D5%C7%D5

Comment

ลองต่อดูแล้วครับทำไมสีสันมันเพี้ยนนะครับมันเป็นสีส้มๆครับทำยังไงครับท่านผู้รุ้แล้ว LCD ยี่ห้อTCL~ ดีป่าวครับ9700บาทนะครับ

Comment

Working...
              X