Announcement

Collapse
No announcement yet.

[บอร์ด 478] สเป็คนี้ อัพ cpu หรือ vga ดีครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [บอร์ด 478] สเป็คนี้ อัพ cpu หรือ vga ดีครับ??

Cpu : Celeron 1.7 / L2 128kB / 400
    Board : ECS P4VXASD2+ [กำลังรอบอร์ดอันใหม่ที่รองรับ cpu bus800 และ agp8x]
    Ram : DDR 768 Mb [512+256]
    VGA : Radeon 9200se ~128mb [AGP 8X] << แต่บอร์ดตัวนี้รับแค่ 4x

อยากอัพให้มันเล่นเกมได้ลื่นหน่อยอ่ะครับ
    คิดว่าจะอัพ cpu ซัก P4 2.4 ก่อนแล้วค่อยเก็บเงินซื้อ vga ระดับ 7300GT ดีไหมครับ?
    หรือว่าจะเปลี่ยน vga อย่างเดียว

อันไหนจะคุ้มค่ากับเม็ดเงินมากกว่า งบไม่เยอะครับ ไม่ถึงพันยิ่งดี ^^
    ถ้ามันไม่คุ้ม ผมก็ทำใจเล่นเกมเก่าๆก็ได้ อยู่แบบพอเพียง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by rEzNooT; 4 Mar 2009, 23:54:41.

ถ้าเล่นเกมส์

ขายของเก่าทิ้งเลยครับ
    ในห้อง itmarket ได้เท่าไหร่ก็เอาทุนไปซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ

อัพของเก่าทีละอย่างไม่ได้เร็วขึ้นมาหรอกครับ
    เปลี่ยนทั้งระบบเลยดีกว่า

Comment

ขอบคุณครับ ^^"

พอดีอยากประกอบใหม่แหละครับ แต่ไม่มีเงินเลย

แล้วถ้าอัพเป็น P4 ตัวไหนดี เพื่อให้เครื่องมันทำงานดีขึ้นบ้าง

เป็นตัวไหนถึงจะคุ้มอ่ะครับ ไม่ได้เน้นเล่นเกมมากอะครับ

Comment

สนใจ P4 3.0E ไหมล่ะขอรับ ไม่มีกล่องนะ..

*edit*

แนวทางจริงๆของรุ่นนี้คือ ปล่อยเค้าเป็นสุขๆ

การ์ด AGP ของ ATi ที่แรงพอใช้น่ะมี แต่มันจะคุ้มหรือไม่อันนี้วัดใจดู

แถมร้านใหญ่ๆเค้าไม่ค่อยเอาของมาลงแล้ว (ผมเช็ค advice, jib, thanni ดูแล้วของน้อยมาก)

คาดว่าคงต้องรอมือ 2อีกเหมือนกันขอรับ

แรม.. มือ2 ยังพอมี แต่แปลกใจมากที่ DDR1 ยังมีของมือ1 ขายอยู่เกลื่อนพันทิพย์ อันนี้เรื่องจริง ถ้าเลือกจะอัพ ซื้อมือ1 ก็ไม่เสียหาย

ก็ตามที่กล่าวมาล่ะขอรับ..
        Last edited by Macro; 5 Mar 2009, 10:26:35.

Comment

ไม่ดีหลอก ครับ Socket 478 อัพได้ตอนนี้ดีสุด คุ้มสุดก้คงหนีไม่พ้น VGA อ่ะครับ เปนแบบ AGP

ถ้าจะ อัพ M|B ที่รองรับ Bus 800 ก้ต้อง เปน Socket 775 ยังไงก้ ต้องเปลี่ยน CUP ใหม่

ถ้าทำแบบนั้น ยกใหม่ทั้งชุด คุ้มกว่า ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

พอดีเล็งๆ cpu กะ การ์ดจอใน ห้อง IT Market อยู่น่ะครับ

ถ้ามันไม่ดีขึ้นมาก ก็ปล่อยไว้ดีกว่า ^^

Comment

Working...
            X