Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ งง เรื่องการดึงเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ งง เรื่องการดึงเน็ต

คือผมค้างที่มหาลัย แล้วผมใช้ wireless โหลดบิต แต่เพื่อนผมใช้สาย lan เ ล่นเน็ตธรรมดาทั่วไป

ส่งตรงจากห้องคอมคณะ

เพื่อนบอกว่า ผมโหลดบิตแล้วไปดึงเน็ตเพื่อนผม ทำให้ไม่ค่อยวิ่ง ผมเลยลองปิดโหลดบิต เพื่อนผมก็

บอกว่า ลื่นดีและ

ผมเลยงง ว่า มันจะเป็นไปได้หรอว่ามันจะดึงกัน เพราะผมใช้ wireless เพื่อนใช้ lan ผมว่า lan น่า

จะดึงกว่านะ ไม่น่าเกี่ยวกัน

วานพี่ ๆ ช่วยแก้ข้องใจหน่อยนะครับ

Help me please

Comment

re:

ที่เพื่อนพูดมานั้น ถูกหมดเลย ไม่ว่าคุณจะโหลดบิต จาก wirless หรือจากสาย ถ้า gate way ตัวเดียวกัน เช่น คุณเรียกหา Gateway เดียวกันนั่นหละ คุณกำลังกิน bandwidth ของเพื่อนคุณ หรือถ้าเอาง่ายๆ กว่านั้น ถ้า router ตัวที่คุณโหลด บิต กับ สาย lan ที่ต่อมายังเครื่อง เพื่อน ของคุณคือตัวเดียวกัน นั่นหละ คุณกำลังทำให้เค้า lag

Comment

Originally posted by artonline View Post
        ที่เพื่อนพูดมานั้น ถูกหมดเลย ไม่ว่าคุณจะโหลดบิต จาก wirless หรือจากสาย ถ้า gate way ตัวเดียวกัน เช่น คุณเรียกหา Gateway เดียวกันนั่นหละ คุณกำลังกิน bandwidth ของเพื่อนคุณ หรือถ้าเอาง่ายๆ กว่านั้น ถ้า router ตัวที่คุณโหลด บิต กับ สาย lan ที่ต่อมายังเครื่อง เพื่อน ของคุณคือตัวเดียวกัน นั่นหละ คุณกำลังทำให้เค้า lag

Comment

router คนละตัวกันคับ แต่ gateway อาจเป็นไปได้ว่าเดียวกัน ยังไงเด๋วลองถามพี่ที่ห้องคอมเอาอีกที ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยแก้ข้องใจ

Comment

เลิกโหลดบิทคับ

Comment

Working...
            X