Announcement

Collapse
No announcement yet.

Maxnet มาเยือนบ้านผมแล้วครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Maxnet มาเยือนบ้านผมแล้วครับ !!

หลังจากที่ใ้ช้งาน TOT มา 3 ปี ก็รู้สึกเซง เนต 1m แต่กดโหลด Youtube ไม่ได้ ต้องรอๆ กว่า

จะเสร็จก็นานโข ขนาดชุมสายอยู่หลังหมู่บ้านผมเองนะ แต่ก็ดีที่ไม่หลุด ไม่เน่าเลย แต่เน็ตไม่ค่อยดี

จน Maxnet เข้ามาในหมู่บ้านก็รอจนสัญญาทาสของ TOT หมด เมื่อหลังจากไปสมัครไว้ที่บูท

Maxnet ก็ 12 วัน ช่างก็มาทำ มาเทสสปีดให้ เรียบร้อย ก็ลองเทสสปีดได้ความต่างเยอะนะ

TOT -> DL 800K UL 100K PING 190Ms
    เทสที่ www. speedtest.net นะครับ แต่พอลองมา Maxnet ได้ดังนี้

Maxnet -> DL 1700-1800K UL 100K PING 60Ms

เทสเวปเดียวกานนะครับ โหลดดู Clip ที่Youtube ก็ไม่ต้องรอแหละ ทีเดียวยาวเลย ดีจิงๆ หลัง

จากลองใช้มาสองวันยังไม่เจอปัญหาใดๆ คงต้อง

ดูใจกานต่อไปเรื่อยๆครับ

ปล.ภาพการเทสปัจจุบัน

เหงาแหะ - -"

Comment

ความเร็วงามมากครับเป็นโชคดีของท่านเเล้วที่ไม่ได้ ใช้ TOT 55+

Comment

ดีคับดี

Comment

ผมก็หนี จาก TOT มา MAXNET เช่นกัน

Comment

ทำไม ค่าอัพโหลดมันแค่นั้นเอง - -*

ลิงไปดูในเราเตอร์ดูก่อนดีกว่า ไม่ใช่ว่า 2048/128 ละ?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              ทำไม ค่าอัพโหลดมันแค่นั้นเอง - -*

ลิงไปดูในเราเตอร์ดูก่อนดีกว่า ไม่ใช่ว่า 2048/128 ละ?
              เห็นด้วยครับท่าน ค่าอัพทำไมน้อยจัง
              น่าจะอยู่แถว ๆ 300 - 400k นะผมว่า

Comment

Working...
              X