Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟอแมตคอม แล้วไดร์ฟ D ใช้การไม่ได้งับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟอแมตคอม แล้วไดร์ฟ D ใช้การไม่ได้งับ

คือวันนี้ไปหาช่างประกอบคอมแล้วผมก็มาลง Window เองก็ลงตามขั้นตอนปรกติอะครับแต่มันก็เป็นแบบในรูปอ่าครับ ฮาร์ดดิสลูกนี้ 250GB อะ ผมแบ่งไดร์ฟ C ไว้แค่ 85GBที่เหลือจะไว้เก็บเพลง+หนังแต่พอจะคลิกไปไดร์ฟDมานก็ขึ้นให้ฟอร์แมต ผมก็ลองกดแต่รอนานแล้วมันขึ้นมานิดเดียวเองพอมีวิธีอื่นไหมอะครับ หรือตอนลง Window ผมสร้างพาติชั่นผิดถ้าไงรบกวนถามหน่อยครับขอทางแก้ด้วยหรือผมต้องตั้งฟอแมตไดร์ฟแล้วรอเอาครับ(มือใหม่ครับ) ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยครับ

ลืม Unallocated space รึป่าว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
      ลืม Unallocated space รึป่าว
      คืออะไรครับเพ่ ขอแบบละเอียด+วิธีแก้ด้วยครับ เซ็งอย่างแรง ลงวินโด้ มา 2 หนแล้วเปงแบบนีทุกที เริ่มท้อละครับ + +

Comment

คลิกขวา แล้วเลือก format ครับหายชัวร์

Comment

format ไปเลยตามมันคับ คลิก quick format เลยคับ หาย

เพราะเคยเปน

Comment

format ก่อนครับ คลิกขวาแล้วเลือก format ถ้ายังไม่หายก็คงจะลืมใส่ขนาด partition ตอนลงวินโดว์ครับ

Comment

ทำได้แว้วครับ พี่ น้อง ขอบคุณมากๆเลยคร๊าบ *-*

Comment

ดีดีดี

Comment

Working...
                X