Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาจอดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาจอดับครับ

คือเล่นเกมอื่นไม่เป็นนะครับ พอเล่น Yulgang แบบว่าสักพัก

บางทีก็นาน ๆ เกิดอากาศจอดับ

ใช้การ์ดจอ PALiT GeForce 9800GTX+

เช็คดูแล้วไม่ได้มีปัญหาที่การ์ดจอ

เหมือนจะเป็นที่อุณภูมิ อยากรู้ว่าปรับพัดลมกันเท่าไหร่

หรือมีวิธีแก้วิธีอื่นช่วย หน่อยนะครับ

ขุด ๆ ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ

Comment

จับ ด...ก็หายครับ
      ล้อเล่นน่า ช่วยดันให้คนล่างมาตอบ

Comment

- PSUพอรึปล่าว

- ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่

Comment

-PSU คืออะไรครับ

-Driver การ์ดจอ ตัวไหน ดีครับตอนนี้

Comment

PSU คือ พาวเวอร์ซัพพลายครับ

เป็นตัวจ่ายไฟให้อุปกรณ์ในเครื่องนั่นล่ะครับ

ไม่แน่ว่าอาจจะไม่ใช่วัตต์แท้ หรือ วัตต์ไม่พอ

ลองเช็คดูอีกทีละกันครับ ว่ามันยี่ห้ออะไร อิอิ

Comment

ใช้ของ Tagen ครับ รุ่น TG600BZ

วัตต์แท้

ผมไม่เข้าใจปัญหาที่เกิดขึ้นเท่าไหร่เพราะขนาด Crysis เล่นทั้งวัน ยังไม่เป็นแบบนี้

เลย ผมเครียดจิง ๆ

Comment

ท่านลองหาโปรแกรมเช็คอุณภูมิดูครับของ nvidia ไม่รู้มีในตัวไหมเปิดทิ้งไว้ พอเข้าเกมส์แล้วเล่นไปซักพักลอง กดออกมาดูว่ามัรร้อนเท่าไหร่จะได้รู้ว่าเป็นเพราะมันร้อนรึเปล่า

Comment

save energy mode ของwindows ปล่าวหนอ

Comment

Originally posted by shady View Post
                    save energy mode ของwindows ปล่าวหนอ
                    มันคืออะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by Exco View Post
                      ท่านลองหาโปรแกรมเช็คอุณภูมิดูครับของ nvidia ไม่รู้มีในตัวไหมเปิดทิ้งไว้ พอเข้าเกมส์แล้วเล่นไปซักพักลอง กดออกมาดูว่ามัรร้อนเท่าไหร่จะได้รู้ว่าเป็นเพราะมันร้อนรึเปล่า
                      ลองเช็คดูแล้วก็ไม่้ร้อนเท่าไหร่นะครับอุณหภูมิอยู่ที่ 55-60 เวลาเล่นเกมส์อ่าครับ

Comment

ขอดันนะครับ ><" ปัญหานี้ทำเครียด

Comment

ลองเปลี่ยน driver ดูครับ หรือลง driver จากแผ่นที่ผมกับตัวการด์นั่นแหละ

Comment

Originally posted by hUman fuRy View Post
                            ลองเปลี่ยน driver ดูครับ หรือลง driver จากแผ่นที่ผมกับตัวการด์นั่นแหละ
                            ลองเปลี่ยนดูแล้้วนะครับ ผลมันก็ออกมาเช่นเดิมอ่าครับ

เรื่องแบบนี้ เกี่ยวที่ Window ด้วยรึป่าวอ่าครับ ???

Comment

ใช้ GPU-Z วัดอุณหภูมิก็ได้ ถ้าร้อนมากใช้ Riva tunner ปรับรอบพัดลมครับ
                              ถ้าอุณหภูมิปกติ คงเป็น PSU นะ เคยเจอครับ

Comment

Working...
                              X