Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับอยากเปลี่ยนการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับอยากเปลี่ยนการ์ดจอ

อยากเปลี่ยนการ์ดจอ อ่ะ ครับ ซึ่งตอนนี้ใช้ Nvidia GeForce FX 5500 อยู่ อยากเปลี่ยนที่มันดีกว่านี้ อ่ะ ครับ ใช้สำหรับเล่นเกม อ่ะ ครับ ( เพื่อนมันว่าซื้อการ์ดจอเอง เด๋วมันไม่รองรับกับ เมนบอร์ด มันไม่รู้จริงเปล่านะ คับ ) แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยน Intel ไหมครับ ซึ่งตอนนี้ใช้ pentium 4 530 อยู่
    (ขอแบบถูกๆ นะครับ)

นี้คือข้อมูลเมนบอร์ดเพื่อจำเป็นครับ

m/b ไม่ดีอ่ะตัวนี้เปลี่ยนการ์ดจอมาภาพก็ไม่สมบูรณ์ดูที่ Slot A.G.I 8X ซิครับ
    ใส่ Ram เต็ม 2G พอช่วยได้แต่ภาพก็ยังเสียๆอยู่เล็กๆนะครับผมว่าก่อนจะเปลี่ยนการ์ดจอ
    เปลี่ยน M/b ก่อนดีกว่าแล้วค่อยว่ากันเรื่องการ์ดจอ

ปล.ผมเตือนแล้วนะครับเคยใช้อยู่ตัว AGI Slot เนี่ยตลอดเลย

Comment

แล้วจะใช้ เมนบอร์ดไหนดี ล่ะ ครับ

Comment

Working...
      X