Announcement

Collapse
No announcement yet.

100% Peak load?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 100% Peak load?

ใช้เครื่องหนักขนาดไหนถึงจะเรียกได้ว่า 100% Peak Load หรอครับ

ลองเอาไป Encode ไฟล์ดูครับ

Comment

โปรแรกม Benchmark ต่างๆก็ได้ค่ะ 3DMark SuperPI Orthos
      ถ้าเป็นใช้งานก็ แปลงไฟล์ เร็นเดอร์วีดีโอค่ะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
        โปรแรกม Benchmark ต่างๆก็ได้ค่ะ 3DMark SuperPI Orthos
        ถ้าเป็นใช้งานก็ แปลงไฟล์ เร็นเดอร์วีดีโอค่ะ
        ตามนั้น

Comment

งั้นก็แสดงว่าเล่นเกมหรือใช้งานตามปกติมันก็จะไม่ Load 100% ใช่ไหมครับ

Comment

อยู่ที่ว่าใช้ทำอะไรอ่ะครับ

Comment

บีบไฟล์ ขยายไฟล์ วิ่งถึง 100 ปะ ไม่เคยดู

Edit ไม่ถึงแฮะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                q มันผลัดกันวิ่ง ทีละ 2-3 หัว เคยพร้อมกัน 4 หัว แวปเดียว เทสนานกว่า 3 ชม
                -*-

ConventX2DVD มันไม่วิ่งร้อยอ่ะ
                ส่วน Nero Vision ตั้งแต่มาใช้ Q แล้ว ก็ไม่เคยเห็น 100 เลย สงสัย คอขวด HDD
                เพราะ E2140 ไม่ OC นะ ก็วิ่งร้อย E7200 เพื่อน OC หรือไม่ก็ร้อย
                -*-

Comment

nero ultra ไม่เต็ม4 หัวหรอครับ? ผมใช้แค่2หัว มันเล่นวิ่งเต็มตลอด 95-98 % สองหัว เร็วดีมักๆ

ส่วนcorel video studio ก็เต็มนะ แต่วิ่งประมาณ88-90 สองหัว

Comment

ลองทำงาน3dsmax09
                    จะเป็นแบบModelหรือsketupก็ได้ครับ

แล้วท่านจะรู้สึกว่าเครื่องราคา7-8หมื่นเล่นเกมลื่นๆ มันอยากจะแฮงค์ (นานมากๆ)

Comment

ลอง Xilisoft สิ

แปลง 4 ไฟล์พร้อมกัน

100 แน่ๆครับ

Comment

Working...
                      X