Announcement

Collapse
No announcement yet.

P930 ร้อน 58c นี้ผิดปรติไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P930 ร้อน 58c นี้ผิดปรติไหมคับ

P930 ร้อน 58c นี้ผิดปรติไหมคับ พอดีใช้ซิงค์เดิมที่แถมมาให้อะคับใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

oc เปล่าอ่ะ
    ถ้าไม่ก็น่าจะสูงไปหน่อยนะครัย

Comment

ไม่ครับปกติมากสำหรับช่วงที่อากาศร้อนเยี่ยงนี้
      ผม PD945 ซิงค์เดิมทะลุ60ไปแล้วครับ

Comment

ปกติ ซิงค์เดิมๆ ประมานนี้แหละ ไม่ต่ำกว่า 50

Comment

ไม่ oc นะคับ ขอบคุณมากคับ มีใครใช้เป็นเหมือนผมอีกเปล่าคับหรือว่าใครไม่ร้อนบ้างคับ

Comment

ผมก็ใช้ อยู่ ประมาณ 35 - 40 องศาเอง บอร์ด P5ND2 SLI ถ้า OC ไป 3.90 ก็ประมาณ 45 องศา เอง
            ตอนประกอบ ซิ้งค์ กับCPU ควรเช็ดูว่าแนบสนิทกันไหม ต่อให้ซิลิโคนดีที่สุดในโลกนี้ ถ้า มันไม่แน่นก็ร้อนโครต เคยไม่ทาซิลิโคน มาแล้ว ก็เท่าเดิม แล้วอย่าลืมปรับ Q-Fan ด้วยใน ไบออส

ที่บ้านไม่มีแอร์ มีพัดลมตั้งพื้น
            Last edited by joooook; 16 Mar 2007, 11:04:17.

Comment

ของผมซิ้งค์เดิม แต่เพี่มพัดลม Hatari เข้าไป อยู่ประมาณ 35-39 องศา ถ้าเล่นเกมส์นานๆ ก็จะอยู่ประมาณไม่เกิน 42 องศา

Comment

บอกๆๆกันนี้ 930 รึป้าว เปิดแอร์ รึป้าว ถ้า 930 35-39 ไม่แอร์โม้ครับ ให้ถีบหน้าเลย เย็น มากแล้วซิ้งเดิมนะ

Comment

ถ้าเปิด q-fan มันจะลดรอบพัดลมให้เงียบๆ โดย temp จะอยู่ที่ประมาณ 50C ถ้าไม่ oc
                  ถ้า oc จะไปประมาณ 55 ได้ idle นะ
                  แต่ถ้า full นี่น่าจะทะลุ 70 ได้

Comment

Working...
                  X