Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอนิดหนึง เข้ามาดูกันหน่อย มันคืออะไร ลบยังไง???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอนิดหนึง เข้ามาดูกันหน่อย มันคืออะไร ลบยังไง???

1.พอผมดีลง spybot แล้วลบออก สาเหตุคือทำให้เครื่องอืดเพราะมันจะทำงานฝังเครื่องตลอด ลบจากรีจิสตี้แล้วนะ มันก็ยังขึ้น popup ตอนเปิด OS ไหม่ ตัวแรกเลย จะลบยังไง ใครเก่งหาวิธีให้หน่อยครับ

2.ตัวนี้มันคืออะไรหว่า ขึ้นมาให้ใส่พาสด้วยนะ งง หาวิธีลบให้ทีครับ ใครรู้บอกด้วย ขอบคุณครับ
    Last edited by narastaya9; 3 Aug 2010, 09:40:02.

ดันให้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ มีนำใจ

Comment

1. ลองเช็คจาก start up ก่อน
        2. โปรแกรม keylogger เป็นโปรแกรมดักจับการพิมพ์คีย์บอร์ด
        แนวสปายอ่ะ ไม่รู้ว่าลงไปเองหรือไม่ ถ้าไม่-แสดงว่าไม่ค่อยดีล่ะ
        เอาออกดีกว่า

Comment

น่าจะลงเองครับ พอดีทดสอบโปรแกรมออกแบบโลโก้ ลบไปละ ครับ รอ รีสตาท์เครื่องอีกที

Comment

ตัว 2 นี้ไวรัสนะครับ ผมแก้ได้แล้ว ส่วนตัวแรกใครพอรู้บ้างครับ จะถอนรากมันยังไง

Comment

สรุปแก้ไม่ได้มันคือไวรัส เซ้งง ฟอแมตดีกว่า

Comment

เข้าเซฟโหมดลบโฟลเดอร์มันออกครับ เจอบ่อย ๆ เลยถอนไม่เกลี้ยง Uninstall แล้วยังเปิดขึ้นมาเฉยเลย

Comment

ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับ Spybot นั่นแหล่ะ ลองดูวิธีแก้ที่นี่ >> http://forums.spybot.info/showthread.php?t=33496

Comment

ลองลงใหม่แล้วใช้โปรแกรมพวก uninstall ลบออกดูนะ

Comment

Spybot ตัวดีเลยครับ ไม่ลงแล้ว v. นี้ ส่วนอีกตัวก็ไวรัสดักคีย์ ครับ ผมฟอแมตไปแล้ว มาใช้ทรูฟาส แล้วเร็วแรงสะใจ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
                      X