Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีที่แตะเคสแล้วไฟไม่ดูดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีที่แตะเคสแล้วไฟไม่ดูดทีครับ

คือ อยากรู้วิธีอะ ท่านใดมีวิธีแก้ดีๆรบกวนบอกทีครับ ผมแตะเคสแล้วมันดูดตลอดเลย วิธีแก้ ของผมคือต้องยกขาขึ้นอะครับ

เห็นบางคนบอกติดตั้งสายดินจะไม่ดูด แต่ถ้าฟ้าผ่าคอมอาจจะพัง

ขอบคุณครับ

ต่อสายดินครับ

Comment

ติดสายดินครับ ชัวร์ ถ้ากลัวฟ้าผ่าคอมพังก็ซื้อupsครับ

Comment

ใส่รองเท้าัคับ ไม่ก้อหาผ้าเช็ดเท้ามารอง ตรงที่เรายืน

ปล. แบบชาวบ้านนะ

Comment

เสียบปลั๊กและแตะดูว่าดูดมั้ย ถ้าดูด ให้กลับปลั๊กเสียบอีกข้างไม่ดูดแน่นอน ลองแล้ว

Comment

ดึงปลั๊กออกให้หมดคับ วิธีนี้เอาลิ้นเลียยังไม่ดูดเลยให้ตายเถอะ

Comment

Originally posted by nice2nou View Post
              ดึงปลั๊กออกให้หมดคับ วิธีนี้เอาลิ้นเลียยังไม่ดูดเลยให้ตายเถอะ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                ติดสายดินครับ ชัวร์ ถ้ากลัวฟ้าผ่าคอมพังก็ซื้อupsครับ
                การต่อสายดินคอมทำยังไงครับท่าน ผมมะเคยต่อสายดินเลย ++T_T

รบกวนบอกวิธีด้วยครับ

Comment

สวมถุงมือแตะเอา รับรองไม่ดูด นู๋ลองมาแล้วค่า

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=392886

Comment

โดนไฟดูดบ่อยๆครับเดี๋ยวจะชินเอง
                      ผมโดนทุกวัน

Comment

ขอถามหน่อยครับทำไมบางคนดูดบางคนไม่ดูด ผมไปลงwindow เคสมันดูดเอาๆ แต่ของผมไม่ยักดูด

Comment

Originally posted by DoLL View Post
                          ขอถามหน่อยครับทำไมบางคนดูดบางคนไม่ดูด ผมไปลงwindow เคสมันดูดเอาๆ แต่ของผมไม่ยักดูด
                          แฟนผมดูด ทุกวัน เพลียมาก

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                            แฟนผมดูด ทุกวัน เพลียมาก

ไหนล่ะคลิป

Comment

ถ้าไปเอาเสื้อยืดเก่าๆ ขนาดเท่าเคส รองใต้เคสไว้ แล้วมันจะไม่ดูดช่ายไหมครับถึงแม้ขาจะแตะพื้น ผมเข้าใจถูกมั้ยอะ

Comment

Working...
                              X