Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ CPU และ Mainboard คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ CPU และ Mainboard คับ

ผมขาย x2 5200 กับ ASROCK N61P-S เพราะ borad มันเล็ก
    ให้พี่คนรู้จักไป อิอิ

ตอนนี้ก็เลยอยากหา board กับ CPU ตัวใหม่ มี clock บ้าง
    เล่นเกมส์ RA3 และ ทำงานทั่วไป ตัดต่อ vedio+photoshop

ผมแวะเวียนอ่านหลายกระทู้ เห็นบอกว่า 7750 หรือจะเล่น x3..x4
    แล้วถ้าเล่น 7750 ใช้กับ M3N78 หรือ M3A78 ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ
    หรือมีอย่างอื่นแนะนำ

ขอบคุณครับ

fyo

Comment

งบเท่าไหร่

Comment

M3A78 สิครับ..

Comment

Athlon X2 7750 Black Edition/Ph II 920,940
          DFI LP DK 790GX-M2RS
          GIGABYTE MA790GP-UD4H
          M3A78 ลากไม่ปลื้มเท่าไหร่ แต่ก็ได้สมกับค่าสินสอด ดูตามงบประมาณ.

Comment

Working...
          X