Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E5200 ไปที่ 3.0 Gh กับ คนที่ไม่เคย OC มาก่อนยากมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E5200 ไปที่ 3.0 Gh กับ คนที่ไม่เคย OC มาก่อนยากมั้ย

ขอถามเลยนะครับ
    1.คือผมอ่านกระทู้ pantip และ ก็ overclockzone มานาครับ
    หลายๆท่านที่ผมได้ยินมาคือ การ OC เจ้า E5200 ไปที่ 3.0 Gh. โดยใช้ไฟเดิมๆ และซิ้งค์เดิมทำได้ง่ายๆจิงมั้ยครับ
    2.คือผมเคยใช้บอร์ด asus แล้วใน bios ผมเคยเจอ ฟังชั่นที่มันสามารถ OC ได้เลยอะครับคือมันมีให้เลือก 10%/20%/30%/40%/50% อยากถามว่าฟังชั่นนี้ดีมั้ยครับถ้าเราเทียบกับการที่เราปรับตัวคูณเอง ถ้ามันดีผมจะได้ใช้เมนบอร์ดของ Asus ต่อจะได้สะดวกในการปรับ OC
    3.แล้วถ้าผม OC E5200 ไปที่ 3.0 Gh กับ ถ้าผมเลือกใช้ CPU จำพวก x2 5600-x2 6000 อย่างไหนเปลืองค่าไฟมากกว่ากันครับ
    4.E5200 OC 3.0 Gh กับ เดิมๆ เล่นเกม fps มันจะต่างมั้ยครับ
    ถามเยอะหน่อยนะครับ แต่ก็คาดว่า มือใหม่ที่อยากลอง เผา CPU เล่นอย่างผมคงจะมีอีกไม่น้อยครับ ขอบคุณครับ

1. สิวๆ

2. ไม่ควรใช้

3. ไม่รู้

4. ต่างกันนิดหน่อย

Comment

หิหิหิ
      ไม่เคยใช้
      รอคนที่ใช้มาบอก
      ปั๊มเนียน

Comment

1. ไป3.0 ง่ายๆ แต่ไฟเดิมไม่แน่ใจ แต่ตัวเก่าของผมต้องบวกไฟนิดนึง
        2. ไม่เคยแตะ
        3. ไม่รู้เหมือด
        4. e52+8800 gt เดิมๆ กับลากสุดชีวิต crysis ต่างกันไม่เกิน 8เฟรม ลองแล้ว

Comment

โครตง่าย ครับ

โิอไปเลย

3.0 ไฟเดิม สิว(ป่าวอะ ลืม)

ซิงค์เดิม สบายมาก

Comment

หลับตากดๆไปก็ 4 GHz เเล้ว

Comment

แจม ปั้มโพส

Comment

ซีพียูตัวนี้ตัวคูณเยอะ ลากง่ายครับ แค่ 945ธรรมดาๆยังลากไป 3.0 ได้เลยครับ

ของผม EP31 ยังพาไป 4.1GHz ได้สบายๆเลย(พอละแต่ไม่กล้าต่อ เพราะความร้อนมันสูงมาก)

เฟรมเรทของเกมส์ดีขึ้นสมน้ำสมเนื้อครับ (บอร์ดผมมันล็อก PCI-e ไม่ได้ พอล็อกไม่ได้มันก็มีผลต่อการลากการ์ดจอครับ ลากได้น้อย หรือถ้าคล็อกซีพียูมากๆมันจะลากไม่ได้เลยก็ยังมี เพราะฉะนั้นมันก็เลยเป็นการวัดผลของซีพียูจริงๆ อิอิ)

Comment

Originally posted by wutjeajha View Post
                  ขอถามเลยนะครับ
                  1.คือผมอ่านกระทู้ pantip และ ก็ overclockzone มานาครับ
                  หลายๆท่านที่ผมได้ยินมาคือ การ OC เจ้า E5200 ไปที่ 3.0 Gh. โดยใช้ไฟเดิมๆ และซิ้งค์เดิมทำได้ง่ายๆจิงมั้ยครับ
                  2.คือผมเคยใช้บอร์ด asus แล้วใน bios ผมเคยเจอ ฟังชั่นที่มันสามารถ OC ได้เลยอะครับคือมันมีให้เลือก 10%/20%/30%/40%/50% อยากถามว่าฟังชั่นนี้ดีมั้ยครับถ้าเราเทียบกับการที่เราปรับตัวคูณเอง ถ้ามันดีผมจะได้ใช้เมนบอร์ดของ Asus ต่อจะได้สะดวกในการปรับ OC
                  3.แล้วถ้าผม OC E5200 ไปที่ 3.0 Gh กับ ถ้าผมเลือกใช้ CPU จำพวก x2 5600-x2 6000 อย่างไหนเปลืองค่าไฟมากกว่ากันครับ
                  4.E5200 OC 3.0 Gh กับ เดิมๆ เล่นเกม fps มันจะต่างมั้ยครับ
                  ถามเยอะหน่อยนะครับ แต่ก็คาดว่า มือใหม่ที่อยากลอง เผา CPU เล่นอย่างผมคงจะมีอีกไม่น้อยครับ ขอบคุณครับ
                  ถ้า MB ไม่เข้าข้ายโครต กาก OC ไงก็ได้ 3.0 ครับ ปรับ FSB อย่างเดี่ยวยังได้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ถ้า MB ไม่เข้าข้ายโครต กาก OC ไงก็ได้ 3.0 ครับ ปรับ FSB อย่างเดี่ยวยังได้เลยครับ
                    พี่วิกร มาแนวโหด

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ
                      แจ่มไปเลย

Comment

ถอยมาเมื่อวาน พึ่งลองครั้งแรก ก็รู้ถึงความแตกต่าง E5200 มันคุ้มจริงๆ

Comment

ว่าจะหันมาจับ intel บ้างดีกว่า

Comment

3.6 ยังสบายๆเลยครับ

Comment

ครั้งแรกที่ผมจับIntel E5200 ยังซัดไป 4.0เลยคับ ชิวๆ

Comment

Working...
                              X