Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้พัดลม VIZO มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้พัดลม VIZO มั่งครับ

ผมมีปัญหาแล้วครับ ไฟLED UV มันกระพริบครับ อย่างนี้จะหาหลอดใหม่ได้ไหมครับมีสองตัวเป็นมันทั้งสองตัวเลย แย่จริงๆครับ เซ็ง จะหาซื้อ หลอดLED UVได้จากที่ไหนมั่งครับ ขอบคุณครับ

LED UV 5 มิล บ้านหม้อ ไม่น่าถึง 15 บาท

Comment

ผมเคยเป็นครับ คุณไปลดรอบพัดลมมันใช่มั้ยครับ
      ลองเข้าไปตั้งในไบออสให้พัดลมมันทำงานเต็มดู
      ของผมเปิดเต็มไม่กระพริบแล้ว

Comment

ไม่ได้ไปตั้งอะไรเลยอ่ะครับ แล้วลดรอบนี่มันตั้งตรงไหนอ่ะครับ ทุกทีมันก็ติดดีอยู่แต่ตอนนี้มันดับไปสองดวงแล้วครับ แล้วอีกดวงก็กระพริบ ผมหล่ะ งงไม่เคยเจอ

Comment

เหอะๆ ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้ครับ ลมแรงดี แต่เสียงดังไปหน่อย เหอะๆ แต่ปัญหาที่คุณเป็น ผมไม่เป็นนะ เป็นไปได้มั๊ยครับว่า ไฟไม่พอ

Comment

ใช้ครับใช้ starlet uv led fan อยู่รู้สึกแรงดี ของผมเบาพัดลมมันก็ไม่กระพริบอะไรนะ

Comment

ใช้พัดลมเป่าการ์ดจอ อยู๋อะครับ ก็ ธรรมดา ไม่แรงเท่าไหร่ แต่ซื้อเพราะไฟสีฟ้าอิอิ (ชอบส่วนตัว)

ผมว่าปัญหาของคุณน่าจะไปเช็คสายไฟที่ต่อมากกว่าว่าแน่นรึป่าว บางทีมันอาจต่อกันไม่แน่นสนิทพอทำให้เกิดอาการกระพริบ

Comment

ต่อลงบอร์ดหน่ะครับ PSU จ่ายไฟก็ TAGAN BZ600 น่าจะพอเป็นอย่างมากนะครับ เดี๋ยวจะลองเอาสายแยกมาเสียบดู -*-

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาเลย ลมแรงดีครับแต่เสียงดัง ซื้อจากร้าน Jedi ตัวละ 150-

Comment

หลอดใหม่ หลอดนึงประมาณ5-10 บาทคับ ที่บ้านหม้อ เป็นหลอด 3mm ถ้าหลอด 5mm ก็10-15 บาท นี่เผื่อให้แล้วนะคับ ซื้อจริงๆ น่าจะได้ถุกก่านี้ นิสหน่อย หุหุ สีฟ้าธรรมดา ไม่ใช่ uv มั๊งคับ แต่ uv ก็ราคาพอๆกันอะคับ ครับ
                    Last edited by noopetchy; 11 Mar 2009, 14:52:10.

Comment

Working...
                    X