Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยค่ะ สเป็คนี้ใช้ PSU อะไรดีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยค่ะ สเป็คนี้ใช้ PSU อะไรดีค่ะ

CPU E5200
    M/B ASUS P5KP-AM
    RAM KINGTON 800 1Gx2
    HD 320/7200 WESTERN SATA
    VGA 512/ATI 4670 IceQ Turbo HIS

พอดีจะซื้อ PSU ใหม่อ่ะค่ะ
    แต่เลือกไม่เปนเยย

แนะนำหน่อยค่ะ

งบเท่าไหร่ครับ

ราคาวัตแท้ กะ วัตหลอก

ต่างกันเยอะนะครับ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
      งบเท่าไหร่ครับ

ราคาวัตแท้ กะ วัตหลอก

ต่างกันเยอะนะครับ

ไม่เกิน 2000 ซื้อวัตต์แท้พอรึเปล่าค่ะ

Comment

ติดเคชก็ได้ครับ ถ้าจะซื้อจริงๆ งบนี้ TT 470W 1950 แจมสุดๆครับ

Comment

Enermax Tomahawk 405 w 1980 บาท ประกันเทพตลอดชีพครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ติดเคชก็ได้ครับ ถ้าจะซื้อจริงๆ งบนี้ TT 470W 1950 แจมสุดๆครับ
            ขอบคุณค่ะ

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
            Enermax Tomahawk 405 w 1980 บาท ประกันเทพตลอดชีพครับ
            ซื้อรุ่นนี้ได้ที่ไหนหรอค่ะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ตามนี้ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

ได้ดี คุ้มราคา

ใช้ทน นาน

TKCOM พันทิพ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
                ตามนี้ครับ

http://www.tkcom99.com/product_detai...=3&s_cat_id=20

ได้ดี คุ้มราคา

ใช้ทน นาน

TKCOM พันทิพ
                ขอบคุณค่ะ

อยากทราบว่า

ถ้า fullload spec นี้ วัตต์แท้ 400w

นี่จะพอมั้ยค่ะ

Comment

ผมว่ามีงบ 2000 พอได้ตัวดีๆ วัตต์สูงๆ ตั้งหลายตัวครับ อย่าไปมองวัตต์น้อยที่วัตต์เต็มแต่ราคาแพงเลยครับ 400 วัตต์แท้ ถ้าเปลี่ยนการ์ดจออย่างพวก 9800GTX+ ก็ไปแทบไม่ไหวเหมือนกันนะครับ ทางที่ดีถ้างบขนาดนี้หาวัตต์สูงๆ ตัวดีๆ ได้เยอะแยะเลยครับ เผื่ออนาคต ถ้าดูตามสเปคคุณแล้วตัวติดเคสธรรมดาก็เอาอยู่แล้วครับ หรือถ้ามีงบอีกนิดหน่อยก็ Icute titanium 650 ก็เกินพอแล้วครับ

Comment

เผื่อยังไม่ทราบครับ

คำว่าประกัน life time หมายถึง ประกันจะมีอยู่จนก่ารุ่นนั้นจะเลือกผลอตจากสายการผลิตนะครับ ผมเข้าใจว่า รุ่นแบบนี้ ไม่น่าจะผลิตออกขายนานๆ ซึ้ง ปกติ ENERMAX เองรุ่นทั่วไปประกัน 5 ปีนะครับ

ไม่รู้รุ่นนี้จะมีขายถึง 5 ปีหรือเปล่า ระวังขาดทุน ระยะประกันนะครับ

Comment

TT 470W +1

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
                        ผมว่ามีงบ 2000 พอได้ตัวดีๆ วัตต์สูงๆ ตั้งหลายตัวครับ อย่าไปมองวัตต์น้อยที่วัตต์เต็มแต่ราคาแพงเลยครับ 400 วัตต์แท้ ถ้าเปลี่ยนการ์ดจออย่างพวก 9800GTX+ ก็ไปแทบไม่ไหวเหมือนกันนะครับ ทางที่ดีถ้างบขนาดนี้หาวัตต์สูงๆ ตัวดีๆ ได้เยอะแยะเลยครับ เผื่ออนาคต ถ้าดูตามสเปคคุณแล้วตัวติดเคสธรรมดาก็เอาอยู่แล้วครับ หรือถ้ามีงบอีกนิดหน่อยก็ Icute titanium 650 ก็เกินพอแล้วครับ
                        ขอบคุณค่ะ

เผื่อยังไม่ทราบครับ

คำว่าประกัน life time หมายถึง ประกันจะมีอยู่จนก่ารุ่นนั้นจะเลือกผลอตจากสายการผลิตนะครับ ผมเข้าใจว่า รุ่นแบบนี้ ไม่น่าจะผลิตออกขายนานๆ ซึ้ง ปกติ ENERMAX เองรุ่นทั่วไปประกัน 5 ปีนะครับ

ไม่รู้รุ่นนี้จะมีขายถึง 5 ปีหรือเปล่า ระวังขาดทุน ระยะประกันนะครับ
                        ขอบคุณค่ะ

Originally posted by TikkyMix View Post
                        TT 470W +1
                        ขอบคุณค่ะ

อยากทราบอีกซักหน่อยค่ะ กะว่าจะซื้อ UPS ด้วยเลย
                        APC 500VA มัน300W เองอ่ะค่ะ เห็นราคามันถุกดี แต่ไม่รุ้จะใช้ด้วยกันได้รึเปล่า

อย่างนี้สามารถใช้ได้มั้ยค่ะ หรือว่า ต้องใช้ตัวที่วัตต์สุ่งกว่านี้

คือว่าไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอ่ะค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

Comment

Working...
                        X