Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอ้ย..เข้าเว็บนี้ทีไร โดนGodzilla ทุกทีเลย2รอบแล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เถียงกันจริงๆเลย คนไทยเนี่ยผมจะอธิบายคร่าวๆให้ฟัง ไวรัส Hack by Godzilla ถูกเขียนขึ้นมาโดยใช้ VBScript มันจะใช้เทคนิค autorun ในการแพร่ะเชื้อ
    เมื่อเครื่องของคุณติดไวรัสมันจะสร้างไฟล์ชื่อ autorun.inf และ MS32DLL.DLL.vbs
    ไปไว้ทุกไดรว์ที่มันสแกนเจอ(เฉพาะไดรว์ที่เป็น harddisk และ flashdrive)โดยมันจะสร้าง
    ไฟล์ใหม่ไปทับไฟล์เก่าตลอดเวลารวมถึงมันจะสแกนหา flashdrive ตลอดเวลาเพราะฉะนั้น
    เมื่อคุณนำ flashdrive ไปเสียบเครื่องคอมที่ติดไวรัสตัวนี้ flashdrive ของคุณจะได้ของแถม
    มาทันที เป็นไฟล์ autorun.inf และ MS32DLL.DLL.vbs ซึ่งคุณจะไม่มีทางมองเห็น2ไฟล์
    นี้เพราะมันถูกซ่อนมาในรูปของ system files นอกเสียจากคุณจะไปเปิดให้มีการมองเห็น ที่
    Folder Options นอกจากนั้นไวรัสก็ยังไปแก้ไขไตเติ้ลของ IE เป็น Hack by Godzilla และเมื่อคุณนำ Flash Drive ตัวนี้ไปเสียบที่เครื่องอื่นที่ยังไม่ติดไวรัสตัวนี้
    แล้วดับเบิลคลิกที่ไดรว์ของ Flash Drive ไฟล์ autorun.inf จะทำงานทันทีแล้วมันก็จะไปเรียก
    ไฟล์ MS32DLL.DLL.vbs ให้ทำงานเครื่องคอมตัวนั้นก็ติดไวรัสทันทีเพราะฉะนั้นไวรัสตัวนี้ติดได้ทางเดียวคือทาง Flash Drive
    เท่านั้น ฟันธง!!!

Comment

มานมาทาง แฮนดี้ ไดรฟ์ อ่ะ ลอง Scan ดู เจอเลย

** ถ้าติดจากเวปนี้จิง....ไม่อยากจะคิดเหอๆ พอแล้ว โหลดตัวแก้ ของ Nod32 ไปแก้ไปๆ อย่ามาเถียงกาน

Comment

มั่วสุดๆ เลย แส็ดดดดดด ...

Comment

ึคนไม่รู้ก็ไม่ผิดหลอกครับ

Comment

ผมว่าทีหลังก่อนจะสรุปอะไรที่เป็นการทำให้บุคคลอื่นเกิดความไม่พอใจควรศึกษาข้อมูลมาให้ดีก่อนนะครับ

Comment

เวบไหนอะที่โดนไม่เห็นบอกเลยอะ

Comment

Originally posted by SF View Post
                เวบไหนอะที่โดนไม่เห็นบอกเลยอะ
                เขาว่านะผมไม่เกี่ยว
                Originally posted by TheBoat View Post
                ก็ไม่ได้เสียบมาตั้ง2-3อาทิตย์แล้ว ถ้าเสียบก็คงไม่ออกมาบ่นหรอก
                อันที่จิง ถ้าตอบอย่างนี้ ไม่ต้องตอบก็ได้นะ ผมไม่ได้ต้องการ
                เห็นมาหลายกระทู้และ ที่คุณตอบอย่างงี้ (ไม่เต็มใจตอบ นั่งอ่านเฉยๆก็ได้นะ)

ปล. ก็สังเกตอยู่ 2 รอบแล้ว ดูดีแล้ว เข้าเว็บนี้ทีไรก็โดน ตอนแรกก็พยายามคิดว่า มันมาจากที่อื่น
                ถ้าไม่โดนรอบ2 ผมก็คงจะสงบปากสงบคำ ไม่ตั้งกระทู้ถามหรอก

แหมๆ คนตอบคำถามอย่างคุณนี่ มันมีทุกบอร์ดจิงๆ ให้ตายสิ

ปล2. ตอบแบบสุภาพๆใช้ภาษาอย่างที่คนปกติเขาใช้กันอย่างคุณ TWK Battlecruiser หัวโบราณ ninep มันจะตายไหม BoM
                Originally posted by TheBoat View Post
                โอ้ย..เข้าเว็บนี้ทีไร โดนGodzilla ทุกทีเลย 2รอบแล้วคับ

ท่านอื่นเป็นกันบ้างไหมคับ ตอนนี้ผมละไม่กล้าเข้าเว็บนี้แล้ว

ปล. ผมเองก็โรคจิต ไม่ค่อยชอบลงพวก anti virus ไฟวง ไฟวอ ผมปิดหมด d(^__^")b

ปล2. ตอนนี้ต้องแอบเปิด nod32 (ทำไมต้องแอบ อิอิ) d(T__T")b

ปล3. ไปแล้วคับ ต้องรีบปิด กลัว คับ d(^__^")b

Comment

คงจะหมายถึงเว็บอื่นล่ะมั้ง(พวกเว็บโปอ่ะ 5 5 5) ล้อเล่นๆ

Comment

Originally posted by ninep View Post
                    คงจะหมายถึงเว็บอื่นล่ะมั้ง(พวกเว็บโปอ่ะ 5 5 5) ล้อเล่นๆ
                    หุหุ

เจ้าของทู้ จัดการกะ Gozzilla ได้แล้ว อย่าลืมมาเครียที่บอร์ดนะ หุหุ

Comment

แอบมาปั๊ม...

Comment

อ่ะนะ...???

Comment

ผมมีตัวแก้นะ แต่ไม่รู้ทำไงให้โหลดได้ T-T

Comment

ฮะๆ ฮิตกันจริงๆ ก็อดซิล่า

ที่ทำงานผมก็ติดกันเป็นแถบ (ยังไม่ได้แก้ในโน้ตบุ๊คของเจ้านายเลย)
                            ก็เวลาแกแจกงานที่ เอาแฟลชไดร์ฟจิ้มเครื่องโน้นทีนี้ที เดี้ยงกันหมดเลย ก๊ากกก

ปล.ประเภทมั่วว่าติดจากเว็บนี้อ่ะ บ้าป่าว ตั้งแต่ใช้เครื่องเก่าไม่ได้ลง anti-virus เลยซักตัว (กลัวเต่า)
                            ก็ยังไม่ติดไวรัสจากเว็บนี้หรือเว็บไหนเลยซักกะนิด เว็บนี้ก็เข้ามาทุกวัน(ถึงจะไม่ได้โพสก็เถอะ - -")
                            Last edited by Lucious; 14 Mar 2007, 20:21:04.

Comment

ขอวิธีแก้ทีครับ
                              คอมผมโดนไปละอะ มี6ไดรฟ โดนหมดเลย
                              แฟนเอา flash drive มาเสียบ

ใช้ของ nod32 ก็จัดการมะได้อะครับ
                              มีตัวไหนแนะนำอีกมั้งครับ

Comment

นี่เลยครับ
                                http://www.box.net/index.php?rm=box_..._id=f_39508118

Comment

Working...
                                X