Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Delux dlp 50A 500W ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Delux dlp 50A 500W ครับ

อยากรู้ว่ารุ่นนี้มันเป็นวัตต์เต็มไม๊ครับ คือไฟที่ตึกผมมันเกวี่ยงมาก แล้วเครื่องจะชอบน็อตเวลาไฟแกว่ง หรือเครื่องโหลดหนักก็จะดับไปเลย เดิมๆเป็นพาวเวอร์ติดเคสครับ ถ้าผมจะซื้อพาวเวอร์รุ่นนี้นะดีไม๊ครับ
    แล้วมันต่อกับ 9800GT HD4850+ CPU 3.0HZ dualcore ไหวไม๊

1.วัตเต็มครับ
    2.ไหวครับ

Comment

วัตต์เต็มครับ 9800GT HD4850+ สบายครับ

แล้วก็ควรซื้อ ups ด้วยจะดีมาก ยืดอายุ psu

Comment

ไฟแกว่งหาups ด้วยก็ดี

delux ผมว่าok เลยนะ ก่อนหน้านี้ psu เก่าใช้กับ4850 แล้วสายแปลงไหม้ เลยเปลี่ยนpsu มาเป็นdelux

E8400 550*8
        Ram2*2
        4850 733/1050
        Hdd 500gb
        audigy 1
        usb 4 port full

ไหว สบายมากๆ เล่นเกมส์หนักๆ load นานๆ warhead coh of อะไรเทือกนี้ แปลงหนัง สบายๆ

แต่ข้อเสีย ไม่รู้เฉพาะตัวของผมหรือปล่าว พอ oc หนักๆ แล้วไฟ+3.3 ชอบตก ไม่oc มันอยู่ที่3.20 พอ oc หนักๆ หดเหลือ3.10 เอ่อ งงกับมัน แต่psu เก่าดันไม่เป็นซะงั้น

Comment

หา ups +1

Comment

ขอบคุณครับ เพราะว่าผมสับสนกันพาวเวอร์รุ่น 500W ตัวถูกๆของ Delux

Comment

Originally posted by shady View Post
              ไฟแกว่งหาups ด้วยก็ดี
              เพิ่มเติมเล็กน้อยนะ UPS ที่ใช้ ควรจะมีระบบ Stabilizer เพื่อช่วยทำให้ไฟเรียบด้วยนะคับ ถ้าไฟมันแกว่งมากๆ

Comment

อ่วมแน่ จ่ายเยอะเลย - -* เอาแค่พาวเวอร์ก่อนได้มิ ได้งบค่อยถอย UPS เพราะต้องเอาตังไปซื้ออย่างอื่นก่อนอ่าครับ

Comment

Working...
                X