Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4(478) 2.8G A L2 1mb อุณภูมิแบบนี้ปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4(478) 2.8G A L2 1mb อุณภูมิแบบนี้ปกติไหมครับ

มัน IDLE ที่74องศาอ่ะคับ เมื่อตอนกลางวันแต่ห้องก้อร้อนพอควรเลยที่เดียว

ไม่อยากคิดเลย Full Load จาทะลุ100ไหม

-*- พัดลมหมุนไหม นั่น

Comment

ระวังไหม้นะ
      ใช้ซิ้งแกนทองแดงรึป่าวครับ ถ้าใช้แล้วก็แสดงว่าพัดลมรอบตก
      ที่ควรทำคือเปลี่ยนซิ้งใหม่ด่วน ไม่งั้นคุณคงต้องเปลี่ยนCPU

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
        -*- พัดลมหมุนไหม นั่น
        หมุนนะครับ 5000กว่ารอบ ดังใช้ได้เลย

Originally posted by Gawin_S View Post
        ระวังไหม้นะ
        ใช้ซิ้งแกนทองแดงรึป่าวครับ ถ้าใช้แล้วก็แสดงว่าพัดลมรอบตก
        ที่ควรทำคือเปลี่ยนซิ้งใหม่ด่วน ไม่งั้นคุณคงต้องเปลี่ยนCPU
        ซิ้งไม่ใช่แกนทองแดงคับ มีแนะนำตัวที่เงียบๆเย็นๆไหมครับ - -

Comment

ลองแกะซิ้งมาทำความความสะอาด
          + ทาซีลีโคนใหม่
          ผมใช้p4 3.0 อยู่เคยเป็นเหมือนกัน

^^

Comment

งานเข้า แต่ นี่มันหน้าร้อน ของแรงมันเลยกลับมาร้อนแรงเหมือนเดิมล่ะมั้ง......................(แรงตรงไหนหว่า)

Comment

ของผมจากเดิม 36-37 ตอนนี้ก็ล่อไป 42-45 เหมือนกันครับหน้าร้อนถ้าฟูลก็บางทีล่อไปเกือบ 60 (- -)

Comment

Working...
              X