Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเคลม MB ของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเคลม MB ของ DCOM

เท่าที่คุยกับเพื่อนที่ทำงานอยู่ DCOM
    พอทราบมาว่า ถ้า MB เสียจะซ่อมอย่างเดียว
    ถ้าซ่อมไม่ได้จะเปลี่ยนตัวอื่นมาให้แต่ไม่ใช่ของใหม่
    ไม่ทราบว่าใช่หรือเปล่า รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ชี้แนะด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ท่านจะเอาคำตอบไปทำไมครับ
    เมื่อของๆท่านเสียท่านก็ต้องเอาไปเคลม
    จะซ่อมหรือได้ของใหม่ มันขึ้นอยู่กับพนง.ดีคอม

ท่านถามเหมือนกับว่า ถ้ามีคนมาตอบว่า "ใช่" ท่านจะไม่เอาเมนบอร์ดไปซ่อมซะงั้น

นอกประเด็นหล่ะ คำตอบคือ "ไม่ใช่ครับ จากที่เคยเคลม กรณีที่ซ่อมไม่ได้ ส่วนมากเปลี่ยนของใหม่เลย"
    Last edited by Chiz; 5 Mar 2009, 23:07:14.

Comment

Originally posted by superdear View Post
      เท่าที่คุยกับเพื่อนที่ทำงานอยู่ DCOM
      พอทราบมาว่า ถ้า MB เสียจะซ่อมอย่างเดียว
      ถ้าซ่อมไม่ได้จะเปลี่ยนตัวอื่นมาให้แต่ไม่ใช่ของใหม่
      ขนาดเพื่อนท่านทำงานอยู่ DCOM ยังยืนยันมาเช่นนั้น ท่านจะยังไม่เชื่ออีกเหรอ
      แต่ผมว่า ซ่อมหรือเปลี่ยน ก็น่าจะพิจรณาเป็นเคสๆไปนะ

Comment

ครับ

รับทราบครับ

Comment

ของผมได้ของวนซ่อมมาครับ สภาพนี่ก็เน่าก่าของเดิมของผมสะจิงๆ

Comment

ชิหาย...น้องแม็กทูของผมก็ Dcom แต๊บมาทำไงหว่า ทีฮาร์ดดิสล่ะเคลมไวได้ของใหม่ด้วย T-T

Comment

อันนี้แล้วแต่ครับ คอมผม Dcom เกือบยกชุด ที่ใช้เพราะอยู่ ต่างจังหวัด คือทางร้านเช็กว่าของเสียจริง ทางดีคอมจะส่งของมาให้เลย เราก็ส่งกลับไปให้dcom ใช้เวลาไม่เกิน2วัน (สวนกัน) ไวดีชอบๆ เคยแคลมVGA ได้ของวนซ่อมมา สภาพพอๆกะของผม ที่ส่งไป ตอนนี้ใช้มาจนหมดประกันละ ก็ไม่มีปัญหาอะไร แล้วก็ส่ง Hdd 500G มีิbad ได้ของใหม่มาเลย

Comment

งั้นถามหน่อย ถ้าไม่เสียเอาไปอัพเกรดได้ป่ะ

Comment

Working...
                X