Announcement

Collapse
No announcement yet.

รัน super pi ไม่ผ่านครับ ในรูปหมายความว่าไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้าว กำจิงๆ เพิ่งเห็น จขกท. เค้าเทสผ่านไปนานแล้วนี่นา ><
    ไหนๆก้อเทสมาแล้ว ขอลงผลหน่อยก้อแล้วกัน
    สรุปว่า บัส 400 ไฟส่วนอื่นๆก้อควรเพิ่มเหมือนกัน ถ้า จขกท. จะเอา 4G ก้อต้องให้ความสำคัญกับไฟอื่นมั้งล่ะ Auto อย่างเดียวสงสัยจะไม่นิ่ง

Comment

ไม่รู้ดิลุงเจ้าของกระทู้เค้าใช้บอร์ดเดียวกับผม4gนี่สุดจะนิ่งแล้ว โดยปล่อยAUTOไว้หมด บอร์ดตัวนี้ถ้าเล่นบัสเกิน560 นี่เซ็ตไฟยากพอดู

Comment

สงสัยจะอย่างงั้นล่ะคับ เพราะบอร์ดผมมันไม่ชอบ auto จิงๆไม่มีให้ auto ด้วยซ้ำ
        แต่ลองดูหน่อยนึงแล้วกันคับ ถ้าจะเล่นกันที่บัสสูงๆ ไฟพวกนี้มันสำคัญจิงๆคับ

Comment

มาอีกแล้วครับ
          9*450
          vcore 1.3000 อีกรอบ เพิ่มเป็น 1.3500
          vram 2.2
          อื่นๆ auto
          VID 1.2125

32m ไม่ผ่านครับ ก็เลยไม่เทสอย่างอื่น
          ยังไม่ได้เหมือนเดิม
          Attached Files
          Last edited by theboms; 11 Mar 2009, 23:08:47.

Comment

ทดแรม1:1หรือยังครับ ถ้าทดแล้วยังไม่ผ่านก็ต้อง ไปเพิ่มไฟ V CORE 1.35-1.40 คุณคงเจอตัวกินไฟเข้าให้แล้ว

Comment

ลองเพิ่มเป็น1.4 ขอดูcpuzหน้าแรมด้วยครับ

Comment

แรม 1:1 ตั้งแต่เริ่มเลยครับ
                cpu กินไฟเหรอครับ !!

Comment

มาอีกแล้ว
                  vcore 1.40
                  vram 2.20
                  pll 1.56
                  fsb 1.26
                  nb 1.56

ผลที่ได้...

Comment

ใจร่มๆ ไฟ nb ท่านสูงปรี๊ดเลยครับ เบาๆลงมาหน่อยเดี่ยวมันจะเดี้ยงก่อนวัยอันควร

Comment

อาการอย่างนี้ น่าจะติดที่แรมนะผมว่า

อันนี้ที่ผมใช้งานจริงครับ
                      vcore 1.35
                      vram 2.20
                      pll 1.54
                      fsb 1.28
                      nb 1.26
                      ลองดูครับเป็นแนวทาง ทางลองทดแรมหลวมๆดูก่อนครับ

Last edited by pimmachote; 12 Mar 2009, 20:31:23.

Comment

ลองอีก อันนี้ครั้งแรกเทสผ่าน ก็เลยลองอีก 2 ครั้งเพื่อความแน่ใจ
                        แต่ก็ไม่ผ่านน่ะครับ
                        9*400 ทดแรม 4:5
                        vcore 1.3250
                        vram 2.30
                        pll 1.56
                        fsb 1.26
                        nb 1.28

เดี๋ยวลองใหม่ครับ
                        ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
                        Last edited by theboms; 12 Mar 2009, 19:36:49.

Comment

ค่อยๆไล่ไฟไปครับ เพราะอัดไฟสูงๆใช่ว่ามันจะดีเสมอไป ^^

Comment

แรมPK สามารถวิ่งที่1100กว่าๆได้สบายบรื๋อ ไฟแรมถ้าไม่ได้กดCLไม่ต้องมากขนาดนั้นก็ได้2.2พอ
                            รอชม4G ครับ

Comment

หน้านี้ ต้อง disable อันไหนมั่งครับ

Comment

^
                                ^
                                disable หมดครับ ส่วนตรง CPU Ratio Setting อย่าไปปรับเป็น AUTO ให้ปรับเป็นตัวคูณที่คุณใช้งานจริง คือ 9

Comment

Working...
                                X