overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: SAVE WAY บริการหลังการขาย

OverclockZone Member chukidsana's Avatar

Default SAVE WAY บริการหลังการขาย

ผมมีประสบการณ์ไม่ดีมากๆกะ save way ประกอบคอมจากร้านนี้ทุกชิ้น พอผ่านไป 3 เดือน ผมซื้อsoundcard x-fi มาใส่ปรากฎว่าไดร์เวอร์หลุดรีสตาร์คอมถึงเห็นไดร์เวอร์ซาว ลงวินโดดใหม่ก็แล้ว ซาวการ์ดก็ไม่เสียผมถอดใส่เครื่องอื่นปกติ พอเอาไปที่ร้านยกไปทั้งเคส เมนบอร์abitรุ่นan78gs ตกใจคราบออกไซร์เต็มไปหมดมีรอยขูดหลังเมนบอร์ด ซึงผมไม่เคยถอดออกมาจากเคสเลยทั้งแต่ซื้อไป ช่องเสียบsata หักอีก ผมงงมากซื้อ3เดือนอะไรกันมีคราบออกไซร์แถมมีรอยขูดอีก มันมาจากไหน แล้วไดร์dvdอีกใบประกันชีกขาดมีปัญหาอ่านแผ่นได้บางไม่ได้บาง ทางร้านไม่รับประกัน 3 เดือนเป็นแบบนี้เหรอไม่รู้เอาของซ่อมแล้วมาใส่ให้ผมรู้ป่าว เพื่อนๆดูให้ดีทุกชิ้นเลยนะครับ เวลาเขาประกอบคอมเราต้องอยู่ด้วยไม่งั้นเอาอะไรใส่บางของใหม่หรือยอมแมว เพราะร้านจะบอกว่านาน2ชมไปเดินเล่นก่อน ถึงตอนนั้นคุณก็ไม่รู้แล้วเขาใส่อะไรไปบาง บริการก็แย่มากๆๆทำแรมขาหักไป1โยนใส่เคส(ช่าง) การเครมเล่นตุกติก(อีเจ๊) ผมคงไม่เข้าร้านนี้อีกตลอดชีวิต ทุกวันนี้ใช้ asus m3a79-t ไม่มีปัญหาไรเลย

OverclockZone Member TikkyMix's Avatar

ประกอบเอง ดีสุดของชิ้นไหนพัง ก็เป็นฝีมือเรา ภูมิใจจิงๆ O_O

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ร้านอื่นมันก็มีเหมือนกันแหละครับ อยู่ที่เราต้องดูให้รอบคอบด้วยตัวเอง

OverclockZone Member

บางทีก็เป็นที่ช่าง บางที่เป็นทั้งร้านตั้งแต่เจ้านาย ยันลูกน้อง ทางที่ดี นั่งดูช่างประกอบเลย ประกอบคอม1ตัว ถ้าลูกค้าไม่เยอะ 30นาทีก็เสร็จ ไม่รวมลง win นะ ของดูของก่อนลงเคสด้วย ของผม ร้านนี้เดินยังไม่อยากเดินผ่าน

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

ผมก็ซื้อทีละชิ้นมาประกอบเองครับ สบายใจกว่าแต่บ้านรก

OverclockZone Member Nash66's Avatar

ต้องนั่งดูอ่ะครับ ดีสุด เห็นกันจะจะ ถ่ายคลิปด้วยยิ่งดี

OverclockZone Member darkface's Avatar

ซื้อมาต่อเองเหมือนกัน แกะก่องเองกะมือ

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

ประกอบเองลดปัญหาภาวะโลกร้อนค่ะ ....เอ๊ยไม่ใช่
    ลดปัญหาช่างมักง่ายค่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

โห แย่เลย

ปรกติประกอบเองเหมือนกัน

OverclockZone Member surebia's Avatar

เสียใจด้วยครับ ผมตั้งแต่ซื้อการ์ดจอไปให้ที่ร้านเปลี่ยนแล้วมันลงไดรเวอร์ใหม่แล้วไม่ถอนของเดิมออกก่อน
    ผมก็เริ่มทำเองมาตั้งแต่นั้นเลย

OverclockZone Member chukidsana's Avatar

ทุกวันนี้ประกอบเองได้ครับ ที่ซื้อจากร้านนั้นก็เพราะว่าพ่อรู้จักแต่ไม่สนิทมาก และเป็นเครื่องแรกผมด้วยคับก็เป็นประสบการณ์ความรอบคอบกว่านี้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ช่างมันชุ่ยจริงๆครับ ร้านนี้ แค่ให้มันปิดฝาเคส มันยังเล่นฝาผมซะเกลียวหวานไปเลยครับ

OverclockZone Member montri3999's Avatar
    อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

เมนบอร์ดเราทำช็อตกะมือ ส่งไปเคลมไม่เสียสักบาท ร้าน JIB

OverclockZone Member sensepon's Avatar

คนมีคนดีคนเลวช่างมีช่างดีช่างเลว คนดีหายาก ช่างดีหายากยิ่งกว่าครับพี่น้อง ทำเองกับมือชัวร์กว่าครับ ถ้ามันพังก็พังกับมือเราเิองดีกว่าพังด้วยมือคนอื่นแต่โอกาสน้อยที่จะพังครับ เป็นชิ้นจับเสียบ ๆ มีปัญหาเข้าห้องมาถามเพื่อนน้ำใจคนไอทียังมีอีกมากมายครับ คนเก่ง ที่โลกลืม (คนปิดท้องหลังพระยังมีอีกเยอะ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

เข้ากะหนังเรื่อง " โกยเถอะโยม "

Bookmarks

Bookmarks