Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับผมเกี่ยวกับสาย Dvi ฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับผมเกี่ยวกับสาย Dvi ฮะ

LCD Samsung SyncMaster 740B จาต่อ Dvi เข้ากับ

Spark GF7600 GT 256 MB./DDR3/TV/DVI (AGP 8X)

อ่าครับต้องใช้ สาย Dvi หัวชนิดไหนครับผม

ตอนแรกซื้อ 24+1 > D sub แล้วใช้หัวแปลงที่แถมมากับการ์ดจอก็ไม่ติดครับ ก็เลยไปซื้อมาอีกเส้นนึง 24+1 >24+1 ก็ไม่ติดอีกคับ ท่านใดช่วยมาชี้ทางให้ผมทีฮะ
    ไม่อยากซื้อผิดเป็นครั้งที่ 3 T_T

ใครก็ได้ช่วยทีฮะ นอนมะหลับเลยยย

Comment

จอไปเสียบเครื่องอื่นติดป่าว จอพังมากกว่ามั้งเนี่ยท่าทาง

Comment

มะเสียนะคับ ต่อแบบ Dsub ก็ติดครับปกติเลย จอเพิ่งซื้อมาเดือนเดียวเองอ่าคับ

Comment

น่าเป็นที่จอ

Comment

ต่อยังไงครับปิดเครื่องแล้วต่อ หรือเปิดเครื่องอยู่แล้วต่อครับ ถ้าอย่างหลังมันไม่ติดนะ

Comment

Originally posted by kapook View Post
              ต่อยังไงครับปิดเครื่องแล้วต่อ หรือเปิดเครื่องอยู่แล้วต่อครับ ถ้าอย่างหลังมันไม่ติดนะ
              ปิดเครื่องแล้วต่อครับ

เพิ่มเติมครับ คือ ต่อแล้วเนี้ยอาการมันเป็นหน้าจอมืดครับและไม่ขึ้นว่าหาสัญญาณเหมือนกับมันมีสัญญาณเข้าแล้ว แต่ภาพมันไม่มาอะครับ แต่พอเอาสายออกก็ขึ้นกระพริบหาสัญญาณ Digital ครับ

Comment

ซื้อสายมาจากไหนนิครับ ขอรายละเอียดด้วย

Comment

อาการคล้ายๆผมเลยอ่ะ

ถ้าพึ่งเปิดเครื่อง บู๊ตเข้าวินโดวส์ได้ปกติ แต่จอไม่ขึ้น ดำสนิท

ต้องบู๊ตหลายๆหนถึงจะจอติด- -"

เป็นบ่อยมากๆครับ แต่จอผมเป็นLGนะครับ 19นิ้วwide

อาการมันเหมือนหาสัญญาณจริงๆ

Comment

สายซื้อมาจาก อมร ครับ (บ้านหม้อ) ครับ

รูปสายฮะ

ท่าทางต้องใช้สายแท้ซะแล้ว -*-

Comment

ใช้ไอ้นี่ไม่ติดเหรอ หัวแปลง น่าจะมากับการ์ดจอนะ
                      ถ้าไอ้นี่ไม่ติด ต้องหาการ์ดอื่นๆมาลองแล้ว - -*
                      เอาสาย D-Sub ธรรมดา มาต่อกับหัวนี้ แล้วเอาหัวนี้ ต่อกับช่อง DVI ของการ์ด
                      ขาลวดพับอยู่ หรือ ต่อไม่แน่นป่าว

Last edited by Zepherous; 12 Mar 2007, 01:09:56. Reason: ภาพขัดข้อง ใส่ผิดอัน

Comment

อยากได้นะ ซื้อมาจากที่ใหนหรือ เท่าใหร่ เค้าเรียกไรนะ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                          ใช้ไอ้นี่ไม่ติดเหรอ หัวแปลง น่าจะมากับการ์ดจอนะ
                          ถ้าไอ้นี่ไม่ติด ต้องหาการ์ดอื่นๆมาลองแล้ว - -*
                          เอาสาย D-Sub ธรรมดา มาต่อกับหัวนี้ แล้วเอาหัวนี้ ต่อกับช่อง DVI ของการ์ด
                          ขาลวดพับอยู่ หรือ ต่อไม่แน่นป่าว
                          ลองแล้วอะครับมานเปงวิธีแรกที่ผมลองเลยต่อกะหัวแปลงที่การ์ดจอให้มา

รูปฮะ

แล้วก็เอาทั้ง 2 สายที่ซื้อมานี้ไปลองต่อกะเครื่องอื่นมาดูละคับปรากฏว่าอาการเดียวการเปะ -*-

คงต้องใช้สายแท้แล้วละมั่งครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับบ

Comment

เหอๆโชคดีนะครับ คราวนี้ขอให้ติดละ

Comment

Working...
                            X