Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ GTX260 มันต่างกันแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ กับ GTX260 มันต่างกันแค่ไหน

ถ้าจะขาย 9800GTX+ แล้วไปเล่น GTX260มันจะคุ้มไหมอะครับ

ประสิทธิภาพเทียบกับราคาตัวไหนน่าเล่นกว่ากันอะครับ
    ขอความเห็นด้วยนะครับ

มีคนหลายๆคนบอกว่า Asus 9800GTX+ Dark Knight ประสิทธิภาพเกือบๆ GTX260 อ่ะครับ
    เพราะฉะนั้นถ้าซื้อ 9800GTX+ มาแล้วก็ OC ให้ได้ใกล้ๆตัว DK มันก็น่าจะคุ้มกว่าไปซื้อ GTX260 ราคามันก็ทิ้งกันมากอยู่หลายพันเลยครับ

ปล.ผมไม่เคยใช้ GTX260 นะครับความเห็นส่วนตัวแต่ก็คิดว่าในตอนนี้ 9800GTX+ เพียงพอเหลือๆเลยสำหรับเกมส์ในปัจจุบันครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
      มีคนหลายๆคนบอกว่า Asus 9800GTX+ Dark Knight ประสิทธิภาพเกือบๆ GTX260 อ่ะครับ
      เพราะฉะนั้นถ้าซื้อ 9800GTX+ มาแล้วก็ OC ให้ได้ใกล้ๆตัว DK มันก็น่าจะคุ้มกว่าไปซื้อ GTX260 ราคามันก็ทิ้งกันมากอยู่หลายพันเลยครับ

ปล.ผมไม่เคยใช้ GTX260 นะครับความเห็นส่วนตัวแต่ก็คิดว่าในตอนนี้ 9800GTX+ เพียงพอเหลือๆเลยสำหรับเกมส์ในปัจจุบันครับ
      เห็นด้วย...........100% ครับ

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
        เห็นด้วย...........100% ครับ

+100%

Comment

ก่อนหน้า 260 เคยใช้ 9800GX2 รู้สึกว่าด้านความแรงไม่ต่างกันมาก 260 อาจแพ้อยู่บ้าง ลองคิดดูว่าถ้าวัด GPU ตัวๆ 260 คงแรงกว่าพอสมควร อีกอย่าง 260 เฟรมเรตนิ่งดีไม่ค่อยมีลดฮวบฮาบแบบ 9800GX2
          ถึงตัวอย่างของผมไม่ตรงกับของ จขกท. แต่คงพอเป็นไกด์ได้บ้างนะครับ

Comment

ผมว่า .. ประมาณ 10 - 15 % ... ครับ

Comment

GTX260 Core216 เลยท่าน แรงๆ

Comment

แรงขึ้นมานิดหน่อย

Comment

ไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปผมว่า เดี๋ยวแมร่งก็มีออกมาอีก -*- 9800+ ผมว่าคุ้มสุดแล้วในตอนนี้

Comment

GTX260 OCไกลก่า 9800GTX+ ใช้มาหมดแว้วงับ จอ17นิ้ว ต่างกันเหนนิดๆ ถ้าจอใหญ่ที่เหนสุดๆ 19+

แว้วGTX260 OC0kd 576 >720 สบายๆ

Comment

9800+ เล่นเกม จอ 22 นิ้วที่รองรับ Full HD ปรับแบบเนทีฟเลย

เกมส่วนมากเล่นได้ไม่กระตุก ยกเว้นเกมเทพจริงๆที่มี vv high บางเกม เช่นฟาคราย ไคซีส เนี่ย

ปรับสุดยังไม่ค่อยไหว

ตามความเห็นผมว่าถ้าเล่นเกม เอาคุ้มเม็ดเงินนะกด 9800 แหละ

แต่ถ้าเป็นคนชอบความสุดนะ ผมว่ากด 285 ไปเลย ต่างกับ 260 ไม่เยอะหรอกครับ แค่ 3 4 พัน เอง หุหุ

Comment

ต่างกันแค่ 4000 คริๆ

Comment

9800GTX+ ก็เอาเกมส์ได้ทุกเกมส์แล้วนาอยู่ที่ว่าพอใจในสิ่งที่มีแค่ไหน - - อย่าไปตามเทคโนโลยีมันเล้ยยย ตังหมดกระเป๋าโดยไม่รู้ตัว

Comment

ถ้าไม่ได้คิดอะไรมาก 9800GTX+ คุ้มมากๆหละ 5000-6000 เอง

ตังค์ที่เหลือเก็บไว้ไปเลี้ยงเมีย

Comment

ต่างกันประมาณ 5-10 เฟรมครับ
                              ถ้าคิดว่าตาไวขนาดจับเฟรมเรต ได้ก็ เล่นตัวแรง(แพง)ไปครับ

ส่วนผม เล่นเกม 25 เฟรมขึ้นไปผมเรียกว่าลื่น งิ

Comment

Working...
                              X