Announcement

Collapse
No announcement yet.

Exclusive: PSP2 มันจะเป็นแบบไหนกันแน่!?!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Exclusive: PSP2 มันจะเป็นแบบไหนกันแน่!?!

สวัสดีครับทุกท่าน หลายๆ คน คงเห็นข่าว PSP2 หรือ PSP-4000 กันแล้ว แต่ก็เป็นรายละเอียดที่น้อยมากๆ วันนี้ผมจะมาเล่าให้ฟัง ว่าข้อมูลนี้มันจริงเท็จแค่ไหน...

ตัวผมเองเล่นอยู่หลายบอร์ด แต่รักบอร์ดนี้ที่สุดครับ เลยขอจัด Exclusive ไว้ที่นี่เลย แม้คนจะน้อยก็ตาม

หลังจากที่มีข่าวลือจากนักพัฒนาคนหนึ่งว่า กำลังจะมีตัวที่บางกว่าเดิม ออกมาในปีนี้ ก็มีข่าวตามมามากมายครับ

คนจาก GameDaily เดฟ แพร์รี่ บอกไว้ว่า "ผมไม่สามารถเปิดเผยแหล่งข่าวได้ แต่พวกคุณแน่ใจไว้ได้เลยว่า มันจะไม่ใช้ UMD นั่นมันความว่ามันจะเป็นเครื่องเล่นแบบดิจิตอลออนไลน์เต็มรูปแบบ"

และเพอร์รี่ก็ยังทิ้งท้ายในวันต่อมาว่า โซนี่กำลังพัฒนามันอยู่ และได้ให้นักพัฒนาเกมทั้งหลาย เริ่มทำเกมใหม่ๆ ลงเครื่องแล้ว พร้อมยังแนะนำไว้ว่า ให้เล่นเกมในเมมไปก่อน มันหมดยุคของ UMD แล้วละ

จากนั้นไม่นาน โฆษกคนหนึ่งของโซนี่ ได้ออกมาบอกกับแหล่งข่าวว่า เรื่องราวนี้มันแพร่หลายทั่วไปหมด ให้จับตาดูงาน E3 ในซัมเมอร์นี้ให้ดีๆ ละกัน

และเร็วๆ นี้เว็บ ยูโรเกมเมอร์ ได้กล่าวว่า มีข้อมูลจากคนในมาว่า ตัวนี้จะเป็นแบบสไลด์ และไม่มีไดร์ว UMD นับว่าเป็นการย้ำชัดจากข่าวที่ผ่านมาด้านบน

แหล่งข่าวได้ยืนยันอีกว่าจอจะเป็นเหมือนรุ่น 3000 โดยเมื่อสไลด์เปิดก็จะเห็นปุ่มควบคุม

จากนั้นก็มีข่าวลือว่า ตัวปุ่มข้างบนจะถูกถอดออกไป (L กับ R) ซึ่งนับว่าเป็นเรื่องน่าตกใจ เพราะคงเล่นเกมลำบากขึ้นมาก แต่มันก็ไปสนับสนุนกับข่าวด้านบนที่ว่า โซนี่ได้ให้เหล่านักพัฒนาเกมทั้งหลาย ทำเกมใหม่ๆ (เพราะเกมเก่าๆ ต้องใช้ปุ่มนี้)

และจากข่าวทั้งหมด โซนี่ก็ได้ออกมาบอกว่า "ไม่มีข้อคิดเห็นใดๆ กับข่าวลือพวกนี้"

สรุปได้ว่า PSP ตัวใหม่ น่าจะเป็น แบบสไลด์ โดยมีจอเหมือนกับตัว 3000 และได้มีการตัดปุ่ม L กับ R ออก ไม่มีไดร์ว UMD

สุดท้ายแล้วก็จับตาดูงาน E3 ช่วงซัมเมอร์นี้ให้ดีๆ ละักันครับ

ถ้ามีข่าวอะไรเพิ่มเติม จะรีบมาอัพเดทที่กระทู้นี้ทันทีครับ อ่านจบอย่าลืมคอมเม้นท์กันนะครับ ขอบคุณครับ

ฝากดันกระทู้ในลายเซ็นผมด้วยนะครับ แหะๆ

UPDATE: ข่าวล่าสุดครับ (13 มี.ค.) เลื่อนลงไปดูข้่างล่างได้เลยครับ!
    Last edited by Jam_jkids; 13 Mar 2009, 00:58:27.

หวังว่างาน E3 จะประกาศ GT5 เป็น muti 555+

Comment

Originally posted by Apest View Post
      หวังว่างาน E3 จะประกาศ GT5 เป็น muti 555+
      ถ้า GT5 เป็น multi ก็สิ้นหวังกับ ps3 แล้ว

แต่ GT5 เนี่ย รอเป็นชาติก็ยังไม่ออกซะที ออกมาแต่ download content ให้เล่นรอตัวเต็ม

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
        ถ้า GT5 เป็น multi ก็สิ้นหวังกับ ps3 แล้ว

แต่ GT5 เนี่ย รอเป็นชาติก็ยังไม่ออกซะที ออกมาแต่ download content ให้เล่นรอตัวเต็ม
        ผมหวังว่า

มันจะสุดยอดที่สุดในโลกละเอ็นจิ้นเกมส์นี้

แบบว่าฝุ่นมาเกาะที่บอดี้รถ ก็เห็น เชียวอะไรก็ถลอกเป็นลอย (ฝันจริงๆ)

ผมรอ GT5 ออกครับถึงสอย PS3

ตอนนี้เล่น xbox 360 ไปก่อน 55+ เรมิจางงงง

Comment

GT5 ผมโหลดเดโมตั้งมันออกมาใหม่ๆ ก่อน Prologue มาอีกครับ

ตอนนี้เวลาผ่านมานับปี ตัวเต็มก็ยังไม่มา ใส่นู่นใส่นี่ไปทีละนิดหน่อย เราก็รอกันไป

แต่ตอนนี้เริ่มเบื่อเล่นเกม ตั้งแต่เล่น GTA จบไป ยังไม่ได้แตะเกมอื่นเลยครับ

Comment

winning ยังไงก็ต้อง L+R -.-
            หรือตัวใหม่ไม่มี winning

Comment

ถ้าไม่มีLRก็ถอยหลังลงคลองชัดๆ
              หรือมันจะย้ายปุ่มไปที่อื่นอีก

Comment

เล่น PSP 2000 ไปก่่อนเพราะงานยุ่งไม่มีเวลาเล่น หลายๆเกมส์หลายๆเครื่อง หรือ ซื้อเกมส์รุ่นใหม่ๆที่ออกมา ถี่ยิบตลอดเลยผม

Comment

ไม่มี l r คงมีคนบ่นแบบหนาหูเหมือนตอนps3แน่ครับ

ตอนแรกที่มันใช้จอยบูมเมอแรงอะ ที่รูปร่างประหลาดๆ แล้วมาเปลี่ยนตอนขาย

หรอมันแค่จะเปลี่ยนชื่อจาก L R เป็นอย่างอื่น แต่ไม่มีน่าจะข่าวลือนะครับ

Comment

ยอมรับว่าตื่นเต้นเหมือนกันสำหรับข่าวPSP2 แล้วผมก็เคยหาข่าวๆอ่าน แต่ก็มีแต่รูปfake ให้หวังเล่นๆ

ผมเคยเล่นPSPตั้งแต่สมัยFW 1.5 ราคาเมม sandisk 4GB ตัวละ3700- แล้วก็หูฟังดีๆอีก2800- เหอๆ ช่วงนั้นกรอบเลย เกมส์ก็สนุก ภาพสวยดี ตอนนั้นผมลงทุกอย่างไปกับpspหมดเลยเหมือนกัน แต่ด้วยความว่ามือผมเล็ก ถือมันเล่นนานๆไม่ไหว+ลองฟังiPod กับหูฟังตัวเดียวกันแล้วอยากได้ขึ้นมา เลยขายpspไปหมดเลย(ทำงานparttimeเก็บตังแทบตาย กว่าจะได้ -.-" สุดท้ายเล่นได้6เดือน เหอๆ)

Comment

ข่าวล่าสุดวันนี้ครับ

หลังจากที่เดฟ เพอร์รี่ ได้ออกมาบอกว่า PSP รุ่นหน้า จะไม่มี UMD โซนี่ก็ได้ออกมาปฏิเสธทันควัน ตามเคย

แต่วันนี้ ประธานของโซนี่อังกฤษ เรย์ แม็กไกวร์ ได้บอกกับเว็บ GamesIndusty.biz ว่า "ไอ้ไดรว์ที่มีอยู่ตอนนี้มันไม่ได้เรื่องเลย" แต่ยังไม่จบแค่นั้นครับ เขายังว่าต่อว่า

"ความคิดผมส่วนตัวตอนนี้ ผมคิดว่าการดาวโหลดกำลังจะมาเป็นส่วนสำคัญต่อ PSP ในอนาคต"

ก็เป็นข่าวที่ช่วยยืนยันว่ารุ่นหน้าจะไม่มีไดร์ว UMD อีกข่าวครับ

Comment

ถ้ามีก็ทำเป็นแผ่นเล็กๆสมกับที่ขึ้นชื่อว่า "เครื่องพกพาหน่อยครับ"

Comment

อืมครับ ผมก็ไม่ได้เป็นสายเลือด Console ขนานแท้
                          แต่ผมก็มี PSP ก็ติดตามข่าวไม่ค่อยลึกมากครับ

แล้วช่วงนี้เพิ่งขายเจ้าอ้วนไปอะครับ เพราะไม่ค่อยได้จับเท่าไหร่
                          และเขาก็อยากได้มากมายครับเลยขายไปที่จริงก็รักมันมากนะ
                          ซื้อต้องแต่สมัยแพงๆอยู่เลย T^T

ยังไงผมว่า ปลายๆปีก็ต้องได้เห็นรุ่นใหม่อีกแน่ๆ ไม่ว่าจะ PSP2 หรือ PSP-4000
                          เพราะมันต้องจริงซักข่าวแน่นอนเท่าที่ดู
                          ถ้าเป็นปลายปีมันก็ถึงช่วง ที่ปรับปรุงประจำของโซนี่เค้าแล้ว
                          แต่จะทำ 4000 หรือโล๊ะ PSP2 เลยต้องรอดู

ผมเลยยังอยากกำเงินไว้ก่อน
                          เพราะถ้าหาก PSP-3000 มาตอนนี้ก็จะเล่นแท้ (ก็กะว่าจะมาเล่นแท้มั่ง)
                          ซึ่งถ้าหาก PSP2 ตัด UMD ทิ้ง UMD ก็เน่าได้เลย

รอดูต่อไปครับ ช่วงนี้กำเงินไว้ก่อนได้เปรียบ
                          ถ้ายังไม่อยากเล่นใจจะขาดอะไรขนาดนั้นก็ไม่เล่นมันซักอย่างหล่ะผม 555+

Comment

อยากเหนเอนจิ้นมากกว่ารูปร่าง

Comment

Working...
                            X