Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเสปกเครื่องเหมือนผมใช้งานแล้วมีปัญหาบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเสปกเครื่องเหมือนผมใช้งานแล้วมีปัญหาบ้างครับ

Board-Asus P5KPL/1600
    CPU-E8400
    XFX 9800GTX+
    Ram Kingston Drr 2048/800*2
    PSU Raidmax 530W
    HD 500/7200 Western Green Sata-II

ผมชื้อคอมมาวันที่ 7/02/52

ปัญหาคือตอนลงวินโดว์เสร็จใหม่ๆ ลงไดรว์เวอร์เสียงกับการ์ดจอ
    ก็ไม่เปนไรนะครับ
    แต่พอเริ่มลงโปรแกรมอื่นๆ ก็จะเริ่มมีปัญหาเช่น เข้าหน้าdesktop
    ก็จะขึ้นหน้าต่าง run a dLL as an app
    บู๊ตเข้าหน้าเดคทอป แล้วไอคอนไม่ขึ้น มีแต่แบ็คกราวด์
    ผมก็ยงงงอยู่จนถึงวันนี้ ว่าเป็นที่ Hardware หรือ Softwareหรือวินโดว์ กันแน่

ตั้งแต่ผมซื้อมายังใช้งานไม่ได้เปนปรกติเลยครับ
    วานผู้รู้หรือผู้ที่เคยเจอปันหาแบบผมช่วยตอบทีครับ
    ขอบคุณครับ

คุณโดนไวรัสจู่โจมแล้วละ

Comment

ปัญหาคือตอนลงวินโดว์เสร็จใหม่ๆ ลงไดรว์เวอร์เสียงกับการ์ดจอ
      ก็ไม่เปนไรนะครับ
      แต่พอเริ่มลงโปรแกรมอื่นๆ ก็จะเริ่มมีปัญหา
      เป็นที่ซอฟแวร์กระมัง - อาจเป็นที่วินโดว์ก็ได้ (ถ้าพวกโมอ่ะนะ)
      ผมใช้บอร์ดตัวนี้มาได้หลายเดือนละ ยังไม่เจอปัญหานี้นะ
      ลองเช็คดูที่ซอฟท์แวร์ให้ละเอียดครับ

Comment

Originally posted by championrpg View Post
        คุณโดนไวรัสจู่โจมแล้วละ
        ผมก็ลงฟอร์แมททั้งไดรว์ CกะD
        หมดแล้วก็เปนนะครับ

Comment

Originally posted by 4701030316 View Post
          เป็นที่ซอฟแวร์กระมัง - อาจเป็นที่วินโดว์ก็ได้ (ถ้าพวกโมอ่ะนะ)
          ผมใช้บอร์ดตัวนี้มาได้หลายเดือนละ ยังไม่เจอปัญหานี้นะ
          ลองเช็คดูที่ซอฟท์แวร์ให้ละเอียดครับ
          ผมลงวินโดว์ของWinXPSP3Corp.FEB09.dotNet1.1-3.5.sKzอ่าครับ
          แล้วก็ลองตัว originalแล้วก็เปนเหทือนกันครับ

Comment

น่าจะโพสต์ข้อความ error หรือไม่ก็แคปเจอร์รูปมาให้ดูนะครับ

Comment

แล้วโปรแกรมต่างๆที่คุณลงหลังจากลง windows เสร็จล่ะครับเอามาจากไหน
              ผมว่าตรงนี้อาจจะเป็นตัวแพร่ไวรัสก็ได้นะครับ อาการนี้คงไม่ได้เป็นที่ HW อ่ะครับ
              ส่วน windows ลอง 2 ตัวแล้วยังเป็นเหมื่อนกันก็ไม่น่าจะเป็นที่ windows แล้วอ่ะ
              ดูจากอาการก็น่าจะเป็นเพราะไวรัสอ่ะครับ แล้วหลักจากลง windows เสร็จผมว่า
              ลง antivirus กันไว้ก่อนก็ดีนะครับ ไม่งั้นบางทีลงโปรแกรมมาลง antivirus ที่หลัง
              พอลง antivirus เสร็จคุณอาจจะเจอปัญหาว่า antivirus เตื่อนว่าเจอไวรัสแถมบางครั้ง
              มันฆ่าได้ไม่หมดอีกต่างหาก
              ^ ^

Comment

Originally posted by taurus13 View Post
                แล้วโปรแกรมต่างๆที่คุณลงหลังจากลง windows เสร็จล่ะครับเอามาจากไหน
                ผมว่าตรงนี้อาจจะเป็นตัวแพร่ไวรัสก็ได้นะครับ อาการนี้คงไม่ได้เป็นที่ HW อ่ะครับ
                ส่วน windows ลอง 2 ตัวแล้วยังเป็นเหมื่อนกันก็ไม่น่าจะเป็นที่ windows แล้วอ่ะ
                ดูจากอาการก็น่าจะเป็นเพราะไวรัสอ่ะครับ แล้วหลักจากลง windows เสร็จผมว่า
                ลง antivirus กันไว้ก่อนก็ดีนะครับ ไม่งั้นบางทีลงโปรแกรมมาลง antivirus ที่หลัง
                พอลง antivirus เสร็จคุณอาจจะเจอปัญหาว่า antivirus เตื่อนว่าเจอไวรัสแถมบางครั้ง
                มันฆ่าได้ไม่หมดอีกต่างหาก
                ^ ^
                ผมก้ลงNOD32ตอนที่ลงวินโดว์เสร็จเลยอะครับผมลองแสกนดูก็ไม่เจออ่าครับ
                โปรแกรมผมก็โหลดมาบ้างเอามาจากพี่บ้าง ของเค้าลงแล้วก็ไม่เปนไร ผมยังงอยู่ว่าเพราะอะไรอะครับ

Comment

เครื่องผมใช้งานเป็นปรกติแล้วครับ

ผมว่าไม่เป็นที่HDก็ram

เพราะลองลงวินโด์ที่HDอีกตัว
                  แล้วก็ลองสลับช่องใส่แรม

Comment

Working...
                  X