Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 + P5E + Ocz 2g*2/800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 + P5E + Ocz 2g*2/800

OC แล้วลองเทสดู ปรากฎว่า Super PI ระดับ 32M ผ่าน

CPUmark ได้ 568 คะแนน

แต่ทำไม Orther ระดับ 10 แต่แค่ 2 วิ. ง่ะ
    รวมถึง Core Speed มันไม่นิ่ง
    Last edited by Chiz; 6 Mar 2009, 05:14:02.

Orthos ระดับ 9 ก็พอ

แต่ว่า พวก Orthos เพื่อความสเถียรระดับสุดยอด

ถ้าเอาแบบ บ้านๆ ก็ 32M ผ่านก็พอท่าน อย่าเครียด

Comment

32M ผ่าน แต่ว่าพอเล่นเกมส์ปรับสุดๆ ปรากฎว่าคอมดับ เลยต้องลองทำใหม่ ให้มันเสถียนกว่านี้นะครับ

Comment

ลอง Pi32m 2 หัว กับ 3Dmark03 / 06 ให้ผ่านก่อนครับ

Comment

ขึ้น VCore อีกครับ

Comment

แค่นี้ก็เกินคุ้มราคามากมาย

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              ขึ้น VCore อีกครับ
              กูรูมาบอกเองเลย
              .
              .
              .
              ท่าน ps000000ครับอยากเห็น 5GHzแล้วท่านจัดมาเลยๆรออยู่

Comment

ทดแรมมากไปครับ ไม่จำเป็นต้องทด 1ต่อ1 ครับ MB ระดับนี้ คุมความเร็วแรมได้อยู่แล้ว ชุดนี้ อย่างน้อยแรมต้อง 900 UP ครับ

Comment

อิอิ มีคนมาตอบเยอะเลย เมื่อคืนไม่ว่าง เลยไม่ได้ลุยต่อ คืนนี้ว่ากันใหม่เน้อ ใครมีข้อมูลแนะนำมา คืนนี้อยากให้ Orther 30นาทีพอ(ความร้อนขึ้นถึง 80% เด๋วทาซิลิโคนใหม่ก่อน)

Comment

Orthos เอาชนะมันยากจัง แถมร้อนที่สุดเลยมั๊งไอ้เนี่ย -__-'''

Comment

นั้นสิ เผลอแปปเดี๋ยว 90+ ปิดเกือบไม่ทัน เกือบแต๊บ

Comment

ปรับแรม 3:5 ครับ แรมระดับนี้วิ่งได่อยู่แล้วครับ
                        แล้ว PI เวลาจะลดลงไปเองครับ

Comment

ไฟ1.6 ไปเลยคับเล่น4.5 P5E พาไปถุงอยู่แว้วคับ ลองดูๆป๋มว่าได้นะ

Comment

แรงครับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                              ไฟ1.6 ไปเลยคับเล่น4.5 P5E พาไปถุงอยู่แว้วคับ ลองดูๆป๋มว่าได้นะ
                              E8400 มีซึม อิอิ

Comment

Working...
                              X