Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 ใช้งานจริง ควร OC ไปที่ประมาณเท่าไหร่ดีึครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 ใช้งานจริง ควร OC ไปที่ประมาณเท่าไหร่ดีึครับ

ใช้งานจริงประมาณ 2-3 ปี เปิดคอมค้างไว้ประมาณอาทิตย์ละ 3 ครั้ง ควร OC ไปที่เท่าไหร่ถึงจะปลอดภัย ช่วยแนะนำด้วยครับ ถ้าให้ดีรบกวนขอ Config การ set ค่าต่างๆใน Bios ด้วยครับ^^

spec คอมครับ
    Intel Core i7 920 + Coolermaster V8
    GIGABYTE EX58-UD4P
    Inno3D GeForce GTX295
    Western Digital 640GBx2 (ทำ raid0)
    ASUS DVD-RW 22x
    G.Skill DDR3 3GB 1600MHz Triple Channel 8-8-8-21
    iCute TiTaNium 750w
    CoolerMaster CM690
    ASUS DVD-RW 22x

ผมว่า ไม่ควรเกิน 4.0 Ghz เปิดยาวๆ

Comment

ผมล่ะสับสนเรื่องแรม ไฟมันไม่ให้เกิน1.65 อย่างนี้ก็ไม่ค่อยแรงอ่ะดิ หากใช้จริงซัก1.95นี่จะได้ไหมหว่า?

Comment

เท่าที่ความสามารถของชุดนั้นและฝีมือคน OC จะทำได้แบบเสถียรคครับ

Comment

Working...
        X