Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะต่อ usb header เพิ่มออกมาต้องทำยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะต่อ usb header เพิ่มออกมาต้องทำยังไง

พอดีช่อง USB คอมของผมด้านหลังที่มีอยู่ 4 ช่องเต็มหมดแล้ว แล้วไม่พอ เห็นในเมนบอร์ดมีขาสำหรับให้เราเพิ่มช่อง USB ช่องที่ 5 - 8 ออกมาได้ ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วต้องเข้าไปตั้งค่าในเมนบอร์ดเพิ่มด้วยเปล่า

สามารถเสียบต่อได้เลย แต่ทำไมท่านไม่ซื้อ USB HUB มาใช้ละ 1 แยก 4 เป็นต้น

Comment

Originally posted by fishow View Post
      สามารถเสียบต่อได้เลย แต่ทำไมท่านไม่ซื้อ USB HUB มาใช้ละ 1 แยก 4 เป็นต้น
      ตัวนี้ผมเคยเอามาใช้แล้วนะครับ เหมือนมันใช้งานได้ไม่ค่อยดีนะครับ เสียบเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง

Comment

ผมใช้ usb 4ช่อง แบบ pci สะดวกดี แต่เปลืองช่องเสียบหน่อย

Comment

ก็ไปหาซื้อ USB Bracket มาเสียบเพิ่มเข้ากับช่อง USB บนบอร์ดซิครับ
          เสียบแล้วก็ใช้ได้เลย ไม่ต้องปรับอะไรใน BIOS

Comment

Originally posted by darkvista View Post
            ตัวนี้ผมเคยเอามาใช้แล้วนะครับ เหมือนมันใช้งานได้ไม่ค่อยดีนะครับ เสียบเห็นบ้างไม่เห็นบ้าง
            บางทีถ้าซื้อตัวไม่ดีมา สายไม่ดีมันจะเป็นอย่างนี้แหละ เห็นบ้างไม่เห็นบ้าง
            ยิ่งถ้าอุปกรณ์ที่ต่อต้องการไฟเยอะนี่จะทำให้มองไม่เห็นได้

ส่วนที่ต่อจาก MB เคยเห็นแต่ที่แถมมากับ MB เลย เป็นขั้วต่อ+port ติดกับ bracket ต่อออกด้านหลังเครื่อง ไม่รู้มีขายแยกหรือเปล่า

Comment

Working...
            X