Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งหัด oc ช่วยแนะนำด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งหัด oc ช่วยแนะนำด้วยคับ

ผมอยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยน ram จะocเพิ่มได้อีกไหมคับ และเปลี่ยนไปใช้อะไรดีคับ
    ผมใช้
    D915 2.8@4.0
    P5b
    ram kingmax ddr2 800@950

ผมว่า P5B OC ไม่ไปครับ ต้อง DS3 เหอๆ

Comment

ส่วนมากไม่ได้ตันที่แรมแล้วครับ ถ้าเป็น ddr2 ส่วนมากไปได้ดีทั้งนั้น

เป็นที่อื่นมากกว่าครับ

Comment

Dark_Resurrection ใช่ markering ของ Gigabyte ป่าวอะคับเห็นติดโปสเตอร์ข้างหลัง

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ที่คุณได้นั้นถือว่ามากแล้วนะครับสำหรับ PD เพราะบัสคุณมันก็ปาเข้าไปที่ 285 แล้วครับจริงอยู่ที่บางลอตอาจจะไปได้ถึง 300 แต่มันก็อยู่ที่บอร์ดด้วยครับและที่สำคัญอย่าเอามันไปเปรียบกับ core2 นะครับพวกนั้นมันลากได้ไกลจริงๆ ผมใช้ D945 อยู่ยังลากได้เต็มที่ๆบัส 276 เองเพราะ CPU ไปไม่ไหว

Comment

4 G ก็แรงแล้วคับ

Comment

แรงมากแล้ว

Comment

ผมลองลดบัสแรมลงและจ่ายไฟเพิ่มเป็น1.6มันเพิ่มไป2.8@4.45แต่มันอุณหภูมิcpuมันอยู่ที่ 65-68แต่พอ full load เป็น 72-74 ร้อนมากไหมคับ

Comment

ร้อนจิง ระวังเครื่องดับจ้า

Comment

Working...
                    X